สุเทพนำมวลชนกปปส.ปทุมวันเคารพธงชาติ
![สุเทพนำมวลชนกปปส.ปทุมวันเคารพธงชาติ](http://s.isanook.com/ns/0/ud/296/1481380/518447-03.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
'สุเทพ' นำมวลชน กปปส.ปทุมวัน เคารพธงชาติ ก่อนเดินทางไปยังเวทีราชประสงค์เพื่อขึ้นปราศรัย
บรรยากาศการชุมนุมปิดกรุงเทพมหานคร ของกลุ่มประชาชนเพื่อการเปลี่ยนแปลงประเทศไทยให้เป็นประชาธิปไตย ที่สมบูรณ์อันมีพระมหากษัตริย์ทรงเป็นประมุข หรือ กปปส. ที่บริเวณสี่แยกปทุมวัน ขณะนี้ประชาชนทยอยเข้าร่วมชุมนุม พร้อมกับการจับจองพื้นที่บริเวณด้านหน้าเวทีแล้ว ขณะเดียวกันก็ยังมีประชาชนทยอยเดินทางมาร่วมอีกอย่างต่อเนื่อง ด้านกิจกรรมบนเวทียังคงเป็นการสลับกันขึ้นปราศรัยโจมตีรัฐบาลรักษาการ จากแกนนำย่อยและตัวแทนภาคประชาชน สลับกับการเล่นดนตรีเพื่อสร้างบรรยากาศการชุมนุม
ทั้งนี้ เมื่อเวลา 18.00 น. นายสุเทพ เทือกสุบรรณ เลขาธิการ กปปส. ได้นำมวลชนร่วมกันเคารพธงชาติ แล้วเดินทางต่อไปยังเวทีราชประสงค์ เพื่อเตรียมขึ้นเวทีปราศรัยในเวลาต่อไป