บรรยากาศชุมนุมที่ก.มหาดไทยเงียบเหงา
![บรรยากาศชุมนุมที่ก.มหาดไทยเงียบเหงา](http://s.isanook.com/ns/0/ud/297/1488242/518581-01.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
บรรยากาศการชุมนุมบริเวณกระทรวงมหาดไทย เงียบเหงา ขณะที่บนเวที มีเพียงการเปิดสัญญาณช่องบลูสกาย ให้มวลชนติดตาม
บรรยากาศการชุมนุมของกลุ่มสมาพันธ์แรงงานรัฐวิสาหกิจสัมพันธ์ (สรส.) และกลุ่ม กปปส. ที่บริเวณกระทรวงมหาดไทย ล่าสุด เป็นไปด้วยความเงียบเหงา มวลชนที่ปักหลักชุมนุมบางส่วนยังคงอยู่ในอิริยาบถพักผ่อน บ้างนั่งจับกลุ่มพูดคุยถึงสถานการณ์ทางการเมือง ตามเต็นท์ที่พัก และบริเวณใต้อาคารในพื้นที่กระทรวงมหาดไทย ขณะที่กิจกรรมบนเวที มีเพียงการถ่ายทอดสัญญาณสดรายการจากช่องบลูสกา ยให้มวลชนได้ติดตามข่าวสารและความเคลื่อนไหวเท่านั้น
ขณะที่มาตรการรักษาความปลอดภัยในพื้นที่ ยังเป็นไปด้วยความเข้มงวด การ์ดอาสายังคงตรวจตราบุคคลเข้าออกพื้นที่อย่างละเอียด โดยเปิดช่องทางเข้าออกพื้นที่เพียงช่องทางเดียว