รับสมัคร ส.ว.ปราจีนฯ วันแรก สมัครรวม 3 คน
![รับสมัคร ส.ว.ปราจีนฯ วันแรก สมัครรวม 3 คน](http://s.isanook.com/ns/0/ud/300/1501082/520805-01.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
รับสมัคร ส.ว.ปราจีนฯ วันแรกสมัครรวม 3 คน อดีต รมช.สธ.นายก อบจ.ปราจีนฯ มาคอยให้กำลังใจทุกคน
บรรยากาศการรับสมัครสมาชิกวุฒิสภา จ.ปราจีนบุรี ที่สำนักงานคณะกรรมการการเลือกตั้งประจำจังหวัดปราจีนบุรี อ.เมืองปราจีนบุรี วันนี้ ซึ่งเป็นวันแรกมีผู้มาสมัครรับเลือกตั้งเป็นสมาชิกวุฒิสภา จ.ปราจีนบุรี คึกคัก รวม 3 คน เรียงตามหมายเลขดังนี้ หมายเลข 1 นายสฤษดิ์ บุตรเนียร อายุ 59 ปี เป็นผู้จัดการโรงเรียนในเครือสายมิตรกรุ๊ป หมายเลข 2 นายสมาน พูลสวัสดิมงคล อายุ 68 ปี อดีตผู้สมัคร ส.ส.ปราจีนบุรี เขต 3 และกรรมการสมาคมสภาผู้สูงอายุแห่งประเทศไทย (ผู้แทนภาคกลาง) และอดีตผู้บริหารสถานศึกษา และหมายเลข 3 นางไพรินทร์ จิรัฐิติเจริญ อดีตที่ปรึกษากิตติมศักดิ์คณะกรรมาธิการการพลังงาน วุฒิสภา ภรรยา นายสุรเดช จิรัฐิติเจริญ อดีตสมาชิกวุฒิสภา จ.ปราจีนบุรี หลังได้หมายเลข มีการขึ้นป้ายโปสเตอร์แนะนำตัว ตลอดถนนเกือบทุกสายทันทีในวันนี้