พระราชทานน้ำหลวงสรงศพหลวงปู่หงษ์
![พระราชทานน้ำหลวงสรงศพหลวงปู่หงษ์](http://s.isanook.com/ns/0/ud/301/1506847/521407-01.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
คลื่นศรัทธา-ศิษยานุศิษย์ หลั่งไหลกราบศพ หลวงปู่หงษ์ แน่น พร้อมจัดพิธีพระราชทานน้ำหลวงสรงศพ
ขณะนี้ คณะสงฆ์และคณะศิษยานุศิษย์ ได้อัญเชิญสรีระสังขารของ พระครูประสาทพรหมคุณ (หลวงปู่หงษ์ พรหมปัญโญ) อดีตที่ปรึกษาเจ้าคณะตำบลทุ่งมน และอดีตเจ้าอาวาสวัดเพชรบุรี ต.ทุ่งมน อำเภอปราสาท จังหวัดสุรินทร์ จากโรงพยาบาลบำรุงราษฎร์ กทม. มาประกอบพิธีบำเพ็ญกุศล ณ ปราสาทเพชร พิพิธภัณฑ์หลวงปู่หงษ์ พรหมปัญโญ ภายในสุสานทุ่งมน(วัดเพชรบุรี) ต.ทุ่งมน อ.ปราสาท บรรยากาศตลอดทั้งวัน ได้มีประชาชนพุทธศาสนิกชนและศิษยานุศิษย์ จากทั่วทุกสารทิศเดินทางมากราบไหว้ศพ หลวงปู่หงษ์ อย่างแน่นขนัดตลอดทั้งวัน ด้วยบรรยากาศที่เศร้าสลด ซึ่งส่วนใหญ่ นุ่งขาว ห่มขาว และในวันนี้ เวลา 18.00 น.จะมีพิธีพระราชทานน้ำหลวงสรงศพ โดยมี นายนิรันดร์ กัลยาณมิตร ผู้ว่าราชการจังหวัดสุรินทร์เป็นประธานในพิธีถวายน้ำหลวงทรงศพพระราชทานอีกด้วย