สรส.จัดกิจกรรมบวงสรวงกรมพระยาดำรงฯ
![สรส.จัดกิจกรรมบวงสรวงกรมพระยาดำรงฯ](http://s.isanook.com/ns/0/ud/304/1520739/523363-01.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
แกนนำ สรส. จัดกิจกรรม บวงสรวงกรมพระยาดำรงราชานุภาพ เพื่อสร้างขวัญกำลังใจให้กับผู้ชุมนุม
บรรยากาศการชุมนุมของกลุ่มสมาพันธ์แรงงานรัฐวิสาหกิจสัมพันธ์ หรือ สรส. บริเวณกระทรวงมหาดไทย ในวันนี้ ได้มีการจัดกิจกรรมบวงสรวงพระอนุสาวรีย์สมเด็จพระเจ้าบรมวงศ์เธอ กรมพระยาดำรงราชานุภาพ บริเวณด้านหน้ากระทรวงมหาดไทย นำโดย นายสมศักดิ์ โกศัยสุข และแกนนำ กลุ่ม สรส. เพื่อสร้างขวัญกำลังใจ และความเป็นสิริมงคลต่อผู้ชุมนุม โดยมีการจัดพิธีแบบพราหมณ์ และมีการถวายภัตตาหารเพลแด่พระภิกษุสงฆ์ด้วย ทั้งนี้ ได้มีกลุ่มผู้ชุมนุมจากกลุ่มต่างๆ บางส่วน อาทิ กลุ่มกองทัพธรรม เดินทางมาร่วมพิธีบวงสรวงครั้งนี้ด้วย
ส่วนบรรยากาศการชุมนุมโดยทั่วไปยังคงเป็นไปอย่างเรียบร้อย ท่ามกลางมาตรการรักษาความปลอดภัยจากการ์ดอาสา ที่ตรวจสอบบุคคลเข้าออกอย่างเข้มงวดรอบพื้นที่กระทรวงมหาดไทย