กปปส.ปราจีนฯ ทยอยร่อมม็อบ สุเทพ
![กปปส.ปราจีนฯ ทยอยร่อมม็อบ สุเทพ](http://s.isanook.com/ns/0/ud/307/1536797/526788-01.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
มวลชน กปปส.ปราจีนบุรี ทยอยเดินทางร่วมชุมนุมกับ 'สุเทพ เทือกสุบรรณ' ด้าน นปช.ปราจีนบุรี รอเคลื่อนไหวใหญ่เสาร์หน้า
บรรยากาศความเคลื่อนไหวของ กปปส.ปราจีนบุรี ในการเดินทางไปร่วมชุมนุมใหญ่ที่กรุงเทพมหานคร ร่วมกับ นายสุเทพเทือกสุบรรณ มี นายทวี อำนรรฆ ผู้ประสานงาน กปปส.ปราจีนบุรี เป็นแกนนำ โดยวันนี้ ทาง กลุ่ม กปปส.ปราจีนบุรี ร่วม 7 อำเภอ ต่างใช้วิธีเดินทางโดยรถตู้ เดินทางออกไม่พร้อมกันในแต่ละอำเภอ นอกจากนี้ยังได้เดินทางโดยรถไฟโดยสารฟรีเที่ยวต่างๆ เริ่มตั้งแต่เวลา 05.00 น.เป็นต้นมาตามความสะดวกการเดินทางตลอดรวมถึงรถยนต์ส่วนตัวโดยผู้ร่วมชุมนุมมากกว่า 300 คน โดยส่วนใหญ่จะเดินทางไปแล้วกลับภายในวันเดียว เนื่องจากมีความสะดวก สำหรับ กลุ่มผู้เดินทางจะไปร่วมพร้อมกันที่สวนลุมพินี กรุงเทพมหานคร หรืออาจไปร่วมพร้อมกันที่ลานพระบรมรูปทรงม้า โดย จ.ปราจีนบุรี จะอยู่ในขบวนกลุ่มที่ 2 ของผู้ชุมนุม ด้าน น.พ.สง่า คุณยศยิ่ง แกนนำ นปช.ปราจีนบุรี กล่าวว่า ความเคลื่อนไหว นปช.ปราจีนบุรีนั้น จะเคลื่อนไหวใหญ่ในวันที่ 5 เม.ย.นี้ โดยอยู่ระหว่างการรอนัดหมายจากส่วนกลางอีกครั้งหนึ่ง