พานทองแท้เดินทางลงคะแนนลต.ส.ว.แล้ว
![พานทองแท้เดินทางลงคะแนนลต.ส.ว.แล้ว](http://s.isanook.com/ns/0/ud/307/1537034/527036-01.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
'พานทองแท้' บุตรชายอดีตนายกฯ มาลงคะแนนใช้สิทธิ์ ลต.ส.ว.แล้ว ด้วยท่าทีผ่อนคลาย และไม่ให้สัมภาษณ์สื่อ
นายพานทองแท้ ชินวัตร บุตรชายของ พ.ต.ท.ทักษิณ ชินวัตร ได้เดินทางมาใช้สิทธิ์ลงคะแนนเลือกตั้งสมาชิกวุฒิสภา ที่หน่วยเลือกตั้งที่ 15 โรงเรียนพิมลวิทย์ ซอยจรัญสนิทวงศ์ 69 แขวงและเขตบางพลัด ด้วยท่าทีที่ผ่อนคลาย โดยไม่มีการให้สัมภาษณ์กับสื่อมวลชน ท่ามกลางบรรยากาศ ในการรักษาความปลอดภัยของเจ้าหน้าที่ตำรวจ
ขณะที่กรณีของ น.ส.แพทองธาร ชินวัตร ที่เป็นอีกหนึ่งผู้มีสิทธิ์ลงคะแนนใช้สิทธิ์ในเขตเดียวกันนี้ พ.ต.อ.สุรสิทธิ์ สุทธิพันธุ์ ผู้กำกับการสถานีตำรวจนครบาลบางพลัด ที่ได้ลงพื้นที่มาดูแลความเรียบร้อยภายในหน่วยเลือกตั้ง ได้เปิดเผยว่า ขณะนี้ น.ส.แพทองธาร อยู่ที่ต่างประเทศ ไม่สามารถเดินทางมาใช้สิทธิ์ในวันนี้ได้เมื่อกลับมายังประเทศไทยแล้ว จึงจะทำหนังสือชี้แจงเหตุผลในภายหลัง