ขวัญชัย ใช้สิทธิ์ ลต.สว.อุดรธานี-คนบางตา
![ขวัญชัย ใช้สิทธิ์ ลต.สว.อุดรธานี-คนบางตา](http://s.isanook.com/ns/0/ud/307/1537084/527100-01.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
ประธานชมรมคนรักอุดรธานี ใช้สิทธิ์เลือกตั้ง ส.ว.อุดรธานี ขณะบรรยกาศเงียบเหงา ประชาชนบางตาในทุกหน่วยเลือกตั้ง
ที่หน่วยเลือกตั้งที่ 16 ศาลาประชาคมบ้านโนนสะอาด ตำบลหนองนาคำ อำเภอเมืองอุดรธานี นายขวัญชัย ไพรพนา ประธานชมรมคนรักอุดรธานี ซึ่งบาดเจ็บจากการโดนลอบทำร้ายจนได้รับบาดเจ็บสาหัส ซึ่งขณะนี้อาการดีขึ้นเป็นลำดับ สามารถเดินได้แล้ว ได้เดินทางมาใช้สิทธิ์ลงคะแนนเลือกตั้ง โดยเจ้าหน้าที่ให้พิมพ์ลายมือแทนการเซ็นชื่อ เนื่องจากไม่สามารถเซ็นชื่อได้
นายเฉลิมพล ชัยกิตติภรณ์ ผู้อำนวยการการเลือกตั้งจังหวัดอุดรธานี กล่าวว่า หน่วยเลือกตั้งมีทั้งหมด 2,255 หน่วย ประชาชนผู้มีสิทธิ์เลือกตั้ง 1,168,374 คน มีผู้สมัครลงรับเลือกตั้งเป็นสมาชิกวุฒิสภาทั้งจังหวัด รวม 7 คน ถูกตัดสิทธิ์การรับสมัคร 1 คน เหลือ 6 คน ประกอบด้วย เบอร์ 1 นางอาภรณ์ สาราคำ อายุ 51 ปี ภรรยาของ นายขวัญชัย, เบอร์ 2 นางอมรรัตน์ ชัยนาม อายุ 54 ปี ประธานองค์กรสตรีอำเภอหนองวัวซอ, เบอร์ 3 นายสมคิด หอมเนตร อายุ 58 ปี นักวิชาการอิสระ, เบอร์ 5 นายแพทย์สัญชัย ปิยะพงษ์กุล อายุ 60 ปี อดีตนายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดอุดรธานี และอดีตกรรมการการเลือกตั้งจังหวัด, เบอร์ 6 นายหมวดตรีหญิงยงฤดี พูลทรัพย์ อายุ 63 ปี นักธุรกิจเมืองอุดรธานี นายกสมาคมสตรีอุดรธานี และเบอร์ 7 นายประจญ กิ่งมิ่งแฮ อายุ 65 ปี ข้าราชการบำนาญ