อุดรฯปิดหีบเลือกตั้งส.ว.แล้วภรรยาขวัญชัยนำโด่ง
![อุดรฯปิดหีบเลือกตั้งส.ว.แล้วภรรยาขวัญชัยนำโด่ง](http://s.isanook.com/ns/0/ud/307/1537125/527149-01.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
จังหวัดอุดรธานี ปิดหีบเลือกตั้ง ส.ว. แล้ว ภรรยาขวัญชัย นำโด่ง ขณะภาพรวมปกติ ไร้เหตุป่วน
สำหรับบรรยากาศปิดหีบบัตรเลือกตั้ง เพื่อนับคะแนนในเขตพื้นที่ จ.อุดรธานี จาก 20 อำเภอ 2,255 หน่วยเลือกตั้ง ขณะนี้เป็นไปด้วยความเรียบร้อย ซึ่งทางเจ้าหน้าที่ปะจำหน่วยเลือกตั้ง ได้นับคะแนนในขณะนี้ทราบคร่าว ๆ จากอำเภอต่าง ๆ ทราบว่า หมายเลข 1 นางอาภรณ์ สาราคำ ภรรยาของ นายขวัญชัย ไพรพนา ได้คะแนนในภาพรวมมาลำดับที่ 1 ลำดับที่ 2 น.พ.สัญชัย ปิยะพงษ์กุล หมายเลข 5 ได้คะแนนติดตามมาด้วยเช่นเดียวกัน บรรยากาศเป็นไปด้วยปกติ ท่ามกลางการรักษาความปลอดภัยจากทางเจ้าหน้าที่ตำรวจ คาดว่าจะทราบผลช่วงเวลาประมาณ 19.00 น. ของวันนี้