กปปส.นนทบุรีนำ1หมื่นรายชื่อให้กำลังใจป.ป.ช.
![กปปส.นนทบุรีนำ1หมื่นรายชื่อให้กำลังใจป.ป.ช.](http://s.isanook.com/ns/0/ud/309/1548458/528041-02.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
กลุ่ม กปปส.นนทบุรี นำรายชื่อประชาชน 1 หมื่นชื่อ ยื่นให้กำลังใจ กรรมการ ป.ป.ช. ขณะ รองเลขาธิการ ป.ป.ช. ยืนยัน ปฏิบัติหน้าที่ยึดความยุติธรรม
นายราเชน ตระกูลเวียง แกนนำ กปปส. นนทบุรี ได้นำรายชื่อประชาชนจำนวน 10,000 รายชื่อ ยื่นให้กำลังใจการปฏิบัติหน้าที่ของคณะกรรมการป้องกันและปราบปรามการทุจริตแห่งชาติ (ป.ป.ช.) ผ่าน นายวิทยา อาคมพิทักษ์ รองเลขาธิการ ป.ป.ช. พร้อมประกาศเจตนารมย์ขอยืนเคียงข้างองค์กรอิสระตามรัฐธรรมนูญ พร้อมสนับสนุนให้ ป.ป.ช. ปฏิบัติหน้าที่ขจัดเหตุแห่งความไม่เป็นธรรมในสังคมทุกระดับ ตั้งแต่ท้องถิ่นถึงระดับชาติ เพื่อป้องกันและปราบปรามการทุจริตและประพฤติมิชอบในวงราชการอย่างเฉียบขาด ทำลายการกดขี่ ขูดรีด สร้างความปลอดภัยให้แก่ชีวิตและทรัพย์สินของประชาชน โดยเฉพาะการพิจารณาไต่สวนกรณีการทุจริตในโครงการรับจำนำข้าว และกรณีการแก้ไขรัฐธรรมนูญประเด็นที่มา ส.ว.
ด้าน นายวิทยา กล่าวว่า ทาง ป.ป.ช. ยึดมั่นในความยุติธรรม ปฏิบัติหน้าที่โดยให้ความเป็นธรรมกับทุกฝ่าย ไม่เลือกปฏิบัติซึ่งหลังจากยื่นรายชื่อเสร็จสิ้น ทางกลุ่ม กปปส. นนทบุรี ก็ได้เดินทางไปยังศาลากลางเมืองนนทบุรี เพื่อยื่นหนังสือต่อ ผู้ว่าราชการจังหวัดด้วย