หลวงปู่ฯ นำชาวนาเคลื่อนขบวนมาสนามหลวงแล้ว
![หลวงปู่ฯ นำชาวนาเคลื่อนขบวนมาสนามหลวงแล้ว](http://s.isanook.com/ns/0/ud/310/1553856/528326-01.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
หลวงปู่พุทธะอิสระ นำชาวนาเคลื่อนขบวน มาที่สนามหลวง ชวนประชาชนร่วมลงชื่อเสนอกฎหมาย 3 ฉบับ ก่อนไป ม.ธรรมศาสตร์
ความเคลื่อนไหวของกลุ่ม กปปส. แจ้งวัฒนะ ล่าสุด ขณะนี้ หลวงปู่พุทธะอิสระ ได้นัดมวลชน กปปส. และชาวนาจำนวนหนึ่ง เคลื่อนขบวนจากเวที กปปส. แจ้งวัฒนะ มาถึงบริเวณท้องสนามหลวง เพื่อเชิญชวนประชาชน พ่อค้า แม่ค้า รวมลงชื่อเสนอกฎหมาย 3 ฉบับ ประกอบด้วย ร่าง พ.ร.บ.สภาชาวนาและเกษตรกรแห่งประเทศไทย พ.ศ... ร่าง พ.ร.บ.สภาศีลธรรม คุณธรรมแก่งชาติ พ.ศ.... และร่าง พ.ร.บ.สภาจัดการพลังงาน และทรัพยากรธรรมชาติ อย่างยั่งยืน ของราชอาณาจักรไทย พ.ศ.
ทั้งนี้ หลวงปู่พุทธะอิสระ ได้เดินชวนประชาชนพร้อมปราศรัยจากหน้า มหาวิทยาศิลปกร วังท่าพระ ผ่านท่าช้าง ผ่านท่าพระจันทร์ และเข้ามาภายใน มหาวิทยาลัยธรรมศาสตร์ เพื่อเชิญชวน อาจารย์ นักศึกษา มาร่วมลงชื่อเสนอกกฎหมายที่จะช่วยให้คุณภาพชีวิตความเป็นอยู่ของชาวนาดีขึ้น