สถานทูตUSปล่อยคลิปเพลงสุขกันเถอะเรา
![สถานทูตUSปล่อยคลิปเพลงสุขกันเถอะเรา](http://s.isanook.com/ns/0/ud/310/1554978/529733-01.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
สถานเอกอัครราชทูตสหรัฐอเมริกาประจำประเทศไทย ร่วมฉลองเทศกาลสงกรานต์ ด้วยการปล่อยคคลิปวิดีโอ เพลงสุขกันเถอะเรา ที่เป็นการเชิญชวนเล่นนำสงกรานต์
เว็บไซต์ของสถานเอกอัคราชทูตสหรัฐอเมริกา ประจำประเทศไทย ระบุว่า คลิปวิดีโอดังกล่าว เป็นการร่วมส่งความสุขสวัสดี พี่น้องชาวไทย โดยเนื้อหาในคลิปวิดีโอเพลง "สุขกันเถอะเรา" เป็นภาพพนักงานสถานทูตฯ ออกมาแสดงลีลาเต้น และลิปซิงค์ กันอย่างสนุกสนานรับเทศกาลสงกรานต์