เสื้อแดงเลยยื่นหนังสือต้านรัฏฐาธิปัตย์
![เสื้อแดงเลยยื่นหนังสือต้านรัฏฐาธิปัตย์](http://s.isanook.com/ns/0/ud/311/1555177/529977-01.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
กลุ่มคนเสื้อแดงเลย บุกศาลากลาง ยื่นหนังสือต้านรัฏฐาธิปัตย์ ต่อผู้ว่าราชการจังหวัดเลย
ที่หน้าศาลากลางจังหวัดเลย ได้มีกลุ่มคนเสื้อแดงร่วมร้อยคน นำโดย นายมงคล บับภาเอก ประธานชมรมกำนันผู้ใหญ่บ้านจังหวัดเลย นายประจักร คุณพันธ์ ประธานชุมรมกำนันผู้ใหญ่บ้าน อ.เมืองเลย นายณรงค์ศักดิ์ สาลีศรี ประธานชมรมกำนันผู้ใหญ่บ้าน อ.วังสะพุง ได้มายื่นหนังสือเปิดผนึกให้ นายวิโรจน์ จิวะรังสรรค์ ผู้ว่าราชการจังหวัดเลย
ใจความว่า ขอร่วมกันแสดงเจตนาที่จะสนับสนุนการปกครองในระบอบประชาธิปไตย อันมีพระมหากษัตริย์เป็นประมุข โดยต้องการให้มีการเลือกตั้งตามระบอบประชาธิปไตย เพื่อหารัฐบาลที่จะขึ้นมาปกครองประเทศตามรัฐธรรมนูญ โดยชาวเลย ไม่ขอสนับสนุนการปกครองในรูปแบบอื่น หรือรัฏฐาธิปัติย์ ที่ไม่ใช่การปกครองระบอบประชาธิปไตย อันมีพระมหากษัตริย์เป็นพระประมุข