สุเทพย้ำจบเม.ย.หลังสงกรานต์ขอมวลชนรอสัญญาณสู้
![สุเทพย้ำจบเม.ย.หลังสงกรานต์ขอมวลชนรอสัญญาณสู้](http://s.isanook.com/ns/0/ud/311/1555519/530370-01.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
เลขาธิการ กปปส. ขึ้นปราศรัยเวทีสวนลุมพินี โดยกล่าวมั่นใจชุมนุมจบในเดือน เม.ย. ขอมวลชนรอเสียงนกหวีดหลังสงกรานต์ พร้อมยึดที่มั่นสวนลุมฯ เป็นหลัก
บรรยากาศที่เวที กปปส. สวนลุมพินี นายสุเทพ เทือกสุบรรณ เลขาธิการ กปปส. ขึ้นปราศรัยบนเวที โดยกล่าวมั่นใจว่า การชุมนุมจะจบในเดือนเมษายน โดยขอให้มวลมหาประชาชนรอฟังสัญญาณเป่านกหวีดหลังสงกรานต์ ซึ่งคาดว่าจะอยู่ยาวหลายวันจนกว่าชนะ พร้อมยึดที่มั่นสวนลุมพินีเป็นหลัก และให้คนมาร่วมสมทบที่นี่
ขณะที่ในวันพรุ่งนี้จะมีการจัดการละเล่นพื้นบ้านเนื่องในวันสงกรานต์ ส่วนวันมะรืนจะมีการสรงน้ำพระ