นายกFBภาพไปป์สามีวันครอบครัวขอบคุณคนให้กำลังใจ
![นายกFBภาพไปป์สามีวันครอบครัวขอบคุณคนให้กำลังใจ](http://s.isanook.com/ns/0/ud/311/1555675/530559-01.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
นายกรัฐมนตรี โพสต์ FB ภาพเนื่องในวันครอบครัว ขอบคุณประชาชนตามให้กำลังใจ ยัน มุ่งมั่นทำงาน
นางสาวยิ่งลักษณ์ ชินวัตร นายกรัฐมนตรี และ รัฐมนตรีว่าการกระทรวงกลาโหม โพสต์รูปครอบครัว กับนายอนุสรณ์ อมรฉัตร สามี และด.ช.ศุภเสข อมรฉัตร ลูกชาย พร้อมเขียนข้อความว่ารู้สึกสบายใจที่ได้กลับบ้านมาร่วมงานประเพณี โดยเฉพาะประเพณีปี๋ใหม่เมืองของชาวเชียงใหม่ ได้กลับมาร่วมทำกิจกรรมกับครอบครัว มารำลึกถึงครอบครัวและบรรพบุรุษ ทำให้มีความสุข และ ขอขอบคุณประชาชนที่มาคอยให้กำลังใจในทุกๆที่ที่ไป ซึ่งถือเป็นสิ่งดีเป็นน้ำหล่อเลี้ยงกำลังใจให้มุ่งมั่นในการทำงาน ในโอกาสนี้ อยากให้ประชาชนที่ได้หยุดในช่วงสงกรานต์ใช้โอกาสนี้พักผ่อนอยู่กับครอบครัว โดยเฉพาะในวันนี้เป็นวันครอบครัวและเป็นวันผู้สูงอายุ