บัวขาว จัดแข่งขันมวยไทย หารายได้ทำการกุศล
![บัวขาว จัดแข่งขันมวยไทย หารายได้ทำการกุศล](http://s.isanook.com/ns/0/ud/311/1555740/530617-01.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
บัวขาว จัดแข่งขัน 'ศึกมวยไทยบันชาเมฆการกุศล' หารายได้สร้างวัด โรงพยาบาล และเป็นทุนการศึกษา
บัวขาว บัญชาเมฆ หรือ ดำ ดอทคอม นักชกมวยไทยชื่อก้องโลก เป็นโปรโมเตอร์จัดการแข่งขันชกมวยไทย ภายใต้ชื่อศึกมวยไทย บัญชาเมฆ การกุศล ขึ้นภายในงานเทศบาลสงกรานต์เทศบาลตำบลสำโรงทาบ ที่บริเวณเวทีมวยชั่วคราว หน้าศาลเจ้าพ่อหนองไผ่ล้อม อ.สำโรงทาบ จ.สุรินทร์ รวม 15 คู่ จัดขึ้นโดยศึกมวยไทยบัญชาเมฆ และ เทศบาลตำบลสำโรงทาบ ซึ่งมีวัตถุประสงค์เพื่อหารายได้สมทบทุนสร้างฌาปนสถานวัดป่า ทุนการศึกษาโรงเรียนบ้านโนนสวรรค์ และโรงพยาบาลสำโรงทาบ อ.สำโรงทาบ การแข่งขันชกมวยไทยกว่า 15 คู่ คู่ละ 3 ยก บัวขาว กล่าวว่า เดือนพฤษภาคม จะขึ้นชกมวย K-1 รอบชิงชนะเลิศ เทศกาลสงกรานต์นี้ ก็ขอให้พี่น้องประชาชน แฟนมวยบัวขาว ขอให้มีความสุข ในวันสงกรานต์ และขอให้ดูแลตัวเอง ดื่มสุราก็อย่าเมามาก ดื่มกินแบบพอดีๆ เพราะช่วงนี้เป็นช่วงเทศกาล อาจจะอันตรายนิดหนึ่ง ก็ขอให้มีความสุขเต็มที่ แต่อย่าลืมดูแลตัวเองด้วย และขอขอบคุณที่ให้กำลังใจบัวขาว