หัวลำโพงช่วงบ่าย ปชช.ทยอยเข้ากทม. ต่อเนื่อง
![หัวลำโพงช่วงบ่าย ปชช.ทยอยเข้ากทม. ต่อเนื่อง](http://s.isanook.com/ns/0/ud/311/1555965/530916-01.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
หัวลำโพง ช่วงบ่าย ประชาชนทยอยเข้ามาอย่างต่อเนื่อง ขณะเจ้าหน้าที่คอยดูแลอำนวยความสะดวก
บรรยากาศ บริเวณที่สถานีรถไฟกรุงเทพ หรือ หัวลำโพง ล่าสุด ช่วงบ่ายวันนี้ประชาชนยังคงทยอยโดยสารกลับเข้าสู่กรุงเทพมหานครอย่างต่อเนื่อง แต่ไม่คึกคักเช่นเดียวกับเมื่อช่วงเช้าที่ผ่านมา โดยทางเจ้าหน้าที่การรถไฟแห่งประเทศไทย เจ้าหน้าที่ตำรวจรถไฟ สน.นพวงศ์ ได้กระจายกำลังในพื้นที่นอกชานชาลา และพื้นที่ใกล้เคียงคอยอำนวยความสะดวก ดูแลความปลอดภัยให้แก่ประชาชน โดยยังไม่พบปัญหาใด ๆ เกิดขึ้น
ขณะที่ รถบริการ รถรับจ้าง รถโดยสารสาธารณะ ได้ทยอยต่อแถวรอบรับประชาชนบริเวณนอกสถานีอย่างต่อเนื่อง และไม่พบปัญหาขาดแคลนรถบริการและปัญหาโก่งราคาค่าบริการแต่อย่างใด ส่วนผู้โดยสารขาออกนักท่องเที่ยวชาวไทยและชาวต่างชาติจำนวนหนึ่ง ยังคงทยอยซื้อตั๋วโดยสารเพื่อเดินทางออกต่างจังหวัด
สำหรับการจราจรบริเวณโดยรอบพื้นที่ฝั่งถนนพระราม 4 ถนนเลียบคลองผดุงกรุงเกษม ยังคงคล่องตัวรถสามารถเคลื่อนตัวได้อย่างต่อเนื่อง