สุเทพ พร้อมแกนนำเดินขอบคุณทหารที่ รปภ.
![สุเทพ พร้อมแกนนำเดินขอบคุณทหารที่ รปภ.](http://s.isanook.com/ns/0/ud/311/1556008/530981-01.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
เลขาธิการ กปปส. พร้อมแกนนำ เดินขอบคุณทหาร ที่ รปภ.ตามจุดบังเกอร์ รอบสวนลุม
ความเคลื่อนไหวล่าสุดของ นายสุเทพ เทือกสุบรรณ เลขาธิการ กปปส. พร้อมแกนนำ อาทิ นายสาทิตย์ วงศ์หนองเตย นายชุมพล จุลใส, นายถาวร เสนเนียม ได้นำเครื่องใช้ส่วนตัว เช่น แปรงสีฟัน ยาสีฟัน สบู่ จำนวน 400 ชุด มามอบให้กับเจ้าหน้าที่ทหารที่ปฏิบัติการดูแลรักษาความปลอดภัย ในบังเกอร์ตามจุดต่างๆ รอบสวนลุมพินี ท่ามกลาง การรักษาความปลอดภัยจากการ์ด กปปส.จำนวนมาก คอยดูแลพื้นที่โดยรอบอย่างเข้มงวดตลอดเส้นทางที่ นายสุเทพ และทางแกนนำเดินทางมามอบของให้กับเจ้าหน้าที่ทหารก่อนจะเดินกลับเต็นท์ทันที โดยให้แกนนำเป็นตัวแทนมอบของให้ เจ้าหน้าที่ในจุดอื่นๆ รอบสวนลุมพินีต่อ ขณะที่สื่อมวลชนติดตามความเคลื่อนไหวอย่างใกล้ชิด