คปท.จัดที่เสวนาม.3อำนาจอธิปไตยปวงชน
![คปท.จัดที่เสวนาม.3อำนาจอธิปไตยปวงชน](http://s.isanook.com/ns/0/ud/311/1556358/531386-01.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
ม็อบ คปท. เริ่มจัดเตรียมสถานที่ เสวนา มวลมหาประชาสนทนาครั้งที่ 1 หัวข้อ มาตรา 3 อำนาจอธิปไตยปวงชน กับการสถาปนารัฏฐาธิปัตย์
บรรยากาศการชุมนุมของกลุ่มเครือข่ายนักศึกษาและประชาชนปฏิรูปประเทศไทย (คปท.) บริเวณสะพานชมัยมรุเชฐ ถนนพิษณุโลก ข้างทำเนียบรัฐบาล ล่าสุด ยังคงเป็นไปด้วยความสงบเรียบร้อย โดยผู้ชุมนุมต่างกระจายตัวพักผ่อนตามอัธยาศรัยบริเวณริมสองฝั่งถนนพิษณุโลก และบริเวณโดยรอบพื้นที่การชุมนุม ขณะที่ทางเวที มีการจัดเตรียมสถานที่สำหรับการจัดงานเสวนา มวลมหาประชาสนทนาครั้งที่ 1 เพื่อร่วมถกสถานการณ์ ทิศทางการต่อสู้ และทางออกของประเทศไทย ซึ่งจะมีเปิดการสัมมนาทางวิชาการหัวข้อ "มาตรา 3 อำนาจอธิปไตยปวงชน กับการสถาปนารัฏฐาธิปัตย์"
อย่างไรก็ตาม มาตรการในการรักษาความปลอดภัยรอบพื้นที่การชุมนุมยังคงเป็นไปอย่างเข้มงวด เพื่อป้องผู้ไม่ประสงค์ดี เข้ามาก่อสถานการณ์รุนแรงในพื้นที่