บช.น.จัดกิจกรรมกีฬาสามัครคีให้จนท.,ป.ป.ช.
![บช.น.จัดกิจกรรมกีฬาสามัครคีให้จนท.,ป.ป.ช.](http://s.isanook.com/ns/0/ud/316/1580088/533170-01.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
กอง บช.น.จัดกิจกรรมกีฬา เพื่อความสามัคคี และความเป็นกันเอง แก่เจ้าหน้าที่ตำรวจและประชาชน
พ.ต.ท.ฐิติรัฐ พรหมมินทร์ รอง ผกก.ฝ่ายอำนวยการ 1 ทำหน้าที่ควบคุมการฝึกกิจกรรมของกองบังคับการกองอำนวยการ เปิดเผยว่า ในวันนี้ ที่กองบัญชาการตำรวจนครบาล ได้มีการออกกิจกรรมกีฬา โดยที่มีวัตถุประสงค์ เพื่อให้เจ้าหน้าที่ได้มีการผ่อนคลาย ฝึกวินัยสร้างความคุ้นเคยความเป็นกันเองในหมู่คณะมีความกลมกลืนกับประชาชนและเจ้าหน้าที่มีการพัฒนาประชาสัมพันธ์และการพูดหน้าแถว และเพื่อให้เจ้าหน้าที่มีกำลังกายและกำลังใจที่พร้อมปฏิบัติงานด้วย
ทั้งนี้ กิจกรรมดังกล่าวได้ริเริ่มขึ้นตั้งแต่ ปี 2551 โดยมีการดำเนินงานมาอย่างต่อเนื่องตามนโยบายของผู้บังคับบัญชาเรื่องการดูแลสุขภาพของเจ้าหน้าที่ ส่วนด้านรูปแบบการดำเนินการ นั้น ได้มีการพัฒนามาตั้งแต่การฝึกบุคคลท่ามือเปล่า และมีการพัฒนามาเรื่อยๆ ตามยุคสมัยต่อไป