ปชช.ทยอยร่วมเปิดเวทีคนเสื้อแดงที่ร้อยเอ็ด
![ปชช.ทยอยร่วมเปิดเวทีคนเสื้อแดงที่ร้อยเอ็ด](http://s.isanook.com/ns/0/ud/316/1580198/533292-01.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
ประชาชนทยอยเดินทางร่วมเปิดเวทีเสื้อแดงทั่วแผ่นดิน ที่ จ.ร้อยเอ็ด แต่ยังไม่มีกิจกรรมใดๆ เนื่องจากอากาศร้อน
วันนี้ที่บริเวณประตูสาเกตนคร บึงพลาญชัย ในกลางเมืองร้อยเอ็ด ได้เปิดเวทีคนเสื้อแดงทั้งแผ่นดิน ที่ จ.ร้อยเอ็ด โดยประชาชนเริ่มเดินทางมาร่วมการชุมนุมครั้งนี้จำนวนมาก ท่ามกลางอากาศที่ร้อนจัด และมีการจัดเตรียมเก้าอี้ที่ด้านหน้าเวที แต่ยังไม่มีกิจกรรมใดๆ ในเวลานี้ เพราะอากาศร้อน ต้องรอระยะเวลาประมาณ 15.00 น. ผู้คนเริ่มทยอยเดินทางกันมาโดยหลบลมร้อนไปอยู่ในบริเวณสวนสมเด็จพระศรีนครินทร์ ร้อยเอ็ด บรรยากาศรอบบึงพลาญชัย ค่อนข้างที่จะคึกคัก คนเสื้อแดงจำนวนมากเริ่มทยอยเดินทางมา ถนนสุริยะเดชบำรุง ตรงข้ามกับสถานีตำรวจภูธรเมืองร้อยเอ็ด การจราจรติดขัดและหนาแน่น