ณัฐวุฒิเชื่อแนวทางพล.อ.สายหยุดไร้คนหนุน
![ณัฐวุฒิเชื่อแนวทางพล.อ.สายหยุดไร้คนหนุน](http://s.isanook.com/ns/0/ud/316/1580502/533638-01.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
'ณัฐวุฒิ ใสยเกื้อ' เชื่อ ไม่มีใครเห็นด้วยกับแนวทาง พล.อ.สายหยุด พร้อมรอท่าที สุเทพ ก่อนชุมนุมใหญ่ นปช.
นายณัฐวุฒิ ใสยเกื้อ รักษาการรัฐมนตรีช่วยว่าการกระทรวงพาณิชย์ ในฐานะเลขาธิการ นปช. กล่าวว่า ในขณะนี้ ตนเองมั่นใจว่า จะไม่มีใครให้ความสำคัญกับการดำเนินการของ พล.อ.สายหยุด เกิดผล ประธานคณะรัฐบุคคล และ อดีตผู้บัญชาการทหารสูงสุด ที่เสนอให้ทูลเกล้าฯ ขอพระบารมีของ พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว โดยเห็นว่า สถานการณ์ทางการเมืองในขณะนี้ ยังไม่สามารถหาข้อยุติได้ เพราะทุกฝ่ายต้องการวัตถุประสงค์ในการบรรลุของแต่ละบุคคลก่อน จึงก่อให้เกิดความสับสนในบ้านเมือง โดยเฉพาะ การเดินหน้าพูดคุย เพื่อหาทางออกให้ประเทศของ นายอภิสิทธิ์ เวชชาชีวะ หัวหน้าพรรคประชาธิปัตย์ ที่ถูกมองมาโดยตลอดว่า มีความพยายามจะเข้ามาเป็นนายกรัฐมนตรี และรัฐบาล โดยไม่ผ่านการเลือกตั้ง จึงอยากให้ นายอภิสิทธิ์ ไปตกลงกับ นายสุเทพ เทือกสุบรรณ เลขาธิการ กปปส.ก่อนเพราะเชื่อว่า เมื่อสองคนตกลงกันได้แล้วทุกฝ่ายจะไม่มีปัญหา
ทั้งนี้ แกนนำ กปปส. ควรถือโอกาสในการครบรอบ 180 วัน ทบทวนเหตุการณ์ต่าง ๆ เกิดขึ้นในการต่อสู้ ว่า ทำให้ระบอบประชาธิปไตย เสียหายไปมากน้อยเพียงใด
อย่างไรก็ตาม ทางกลุ่ม นปช. จะรอท่าทีของทาง นายสุเทพ ที่จะมีการประกาศในวันที่ 30 เมษายนนี้ ก่อนที่จะกำหนดท่าทีชัดเจนอีกครั้ง