อบจ.นครปฐมมอบเงิน100ล้านบาทเข้ากองทุน ธ.ก.ส.
![อบจ.นครปฐมมอบเงิน100ล้านบาทเข้ากองทุน ธ.ก.ส.](http://s.isanook.com/ns/0/ud/318/1594363/536940-01.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
อบจ.นครปฐม สมทบเงินเข้ากองทุนช่วยเหลือชาวนา 100 ล้านบาท บรรเทาความเดือดร้อนของชาวนา
ที่สำนักงานองค์การบริหารส่วนจังหวัดนครปฐม นายวันชาติ วงษ์ชัยชนะ ผวจ.นครปฐม ได้มาร่วมเป็นสักขีพยานในการมอบเงินที่ นายพเยาว์ เนียะแก้ว นายก อบจ.นครปฐม ได้มอบหมายให้ นายวิวัฒน์ นันทวรากร รองนายก อบจ.นครปฐม นำเช็คเงินสดจำนวน 100,000,000 บาท มอบผ่าน ผวจ.นครปฐม ให้กับ นายประสงค์ หาญตนศิริสกุล ผอ.ธ.ก.ส.นครปฐม เพื่อบรรเทาความเดือดร้อนของเกษตรกร ที่ยังไม่ได้รับเงินตามมูลค่าใบประทวนในโครงการจำนำข้าวเปลือกกับทางรัฐบาล ทั้งนี้ นายก อบจ.นครปฐม ได้ตระหนัก และเล็งเห็นความสำคัญของโครงการดังกล่าว เนื่องจากเป็นโครงการที่ให้ความช่วยเหลือแก่เกษตรกรที่ได้รับความเดือดร้อน จึงจะมีการประสานให้ความร่วมมือในการดำเนินการตามโครงการดังกล่าวต่อไป