แคมป์ลูกยางประกาศ12สาวชุดลุยเวียตนาม
![แคมป์ลูกยางประกาศ12สาวชุดลุยเวียตนาม](http://s.isanook.com/ns/0/ud/318/1594716/493bae68f9607a179ef09c6dbc8c01e4.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
แคมป์วอลเลย์บอลหญิงทีมชาติไทย ได้มีการประกาศรายชื่อนักกีฬา 12 คนชุด VTV เป็นที่เรียบร้อยแล้ว โดยทั้งหมดจะเดินทางวันที่ 16 พ.ค.นี้ เวลา 08.30น.
ทีมวอลเลย์บอลหญิงทีมชาติไทย ได้มีการประกาศรายชื่อนักกีฬาวอลเลย์บอลหญิง ที่จะเข้าร่วมทำการแข่งขันวอลเลย์บอลรายการ วีทีวี คัพ ระหว่างวันที่ 17-25 พฤษภาคม 2557 ที่ประเทศเวียตนาม ออกมาเป็นที่เรียบร้อยแล้ว
ซึ่งรายชื่อนักกีฬาทั้ง 12 คนชุดนี้ประกอบไปด้วย ทัดดาว นึกแจ้ง,แก้วกัลยา กมุลทะลา,พรพรรณ เกิดปราชญ์,อัจฉราพร คงยศ,จุฑารัตน์ มูลตรีพิลา,กรรณิการ์ ธิปโชติ,โสรยา พรมหล้า,ฑิฆัมพร ช้างเขียว,หัตถยา บำรุงสุข,สินีนาฎ โพธิ์เจริญ,จรัสพร บรรดาศักดิ์,วนิดา โคตรเรือง
ขณะที่ทีมงานสต๊าฟโค้ชทั้ง 4 คนประกอบไปด้วย "โค้ชอ๊อต"เกียรติพงษ์ รัชตเกรียงไกร,"โค้ชยะ"ณัฐพนธ์ ศรีสมุทรนาค,"โค้ชด่วน"ดนัย ศรีวัชรเมธากุล และ โค้ชชำนาญ ดอกไม้ ทั้งหมดจะออกเดินทางจากประเทศไทยมุ่งหน้าสู่เวียตนาม วันที่ 16 พ.ค. เวลา 08.30 น. ด้วยสายการบินแอร์เอเชีย เที่ยวบินเอฟดี 642