พบวัตถุต้องสงสัยที่ป้ายรถประจำทางใกล้แยกหมอเหล็ง
![พบวัตถุต้องสงสัยที่ป้ายรถประจำทางใกล้แยกหมอเหล็ง](http://s.isanook.com/ns/0/ud/319/1598449/f0806b5dafc1fff7f88174751e2cf3d3.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
เมื่อเวลา 07.50น. จส.100รับแจ้งผ่านทางทวิตเตอร์ ว่าพบวัตถุต้องสงสัย บริเวณป้ายรถเมล์ หน้าโรงแรมยูโรป้า อินน์ ถ.ศรีอยุธยา ใกล้แยกหมอเหล็ง .....กำลังตรวจสอบ.....จนท.กันพื้นที่ และปิดถนนแล้ว
09.12 น. พ.ต.อ.กำธร อุ่ยเจริญ ผกก.กลุ่มงานเก็บกู้และตรวจพิสูจน์วัตถุระเบิด กองบังคับการสายตรวจและปฏิบัติการพิเศษ เพิ่มเติม กรณีพบวัตถุต้องสงสัย ป้ายรถประจำทาง ว่า ขณะนี้ จนท.เก็บกู้มาแล้ว เป็นลูกระเบิดแบบขว้าง M-67 จำนวน 1 ลูก พร้อมใช้งาน ถูกถอดสลักแล้วนำสก๊อตเทปพันไว้ วางซุกไว้บริเวณป้ายรถประจำทาง หน้าโรงแรมยููโรป้าอินน์ ลักษณะต้องการสร้างสถานการณ์เพราะเป็นระเบิดประเภทขว้าง แต่กลับถอดสลัีกแล้วนำไปวางไว้แทน
ขอบคุณภาพและข้อมูลจาก จส.100