จำลองเยี่ยมแซมดิน-พิชิต เรือนจำพิเศษกทม.
![จำลองเยี่ยมแซมดิน-พิชิต เรือนจำพิเศษกทม.](http://s.isanook.com/ns/0/ud/322/1613125/544720-01.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
พลตรีจำลอง ศรีเมือง ได้เดินทางมาที่เรือนจำพิเศษกรุงเทพฯ เพื่อเข้าเยี่ยม เรือตรีแซมดิน เลิศบุศย์ อดีตผู้ประสานงานกองทัพธรรม และ นายพิชิต ไชยมงคล ซึ่งเป็นจำเลยร่วมกับแกนนำพันธมิตรชุมนุมปิดล้อมสนามบินสุวรรณภูมิและดอนเมือง
ภายหลังศาลอาญาได้มีคำสั่งเพิกถอนการประกันตัว เนื่องจากได้ฝืนเงื่อนไขการปล่อยตัวชั่วคราว หลังจากจำเลยทั้งสองได้มีการนำมวลชนไปปิดล้อมกระทรวงการต่างประเทศ และสำนักงานตำรวจแห่งชาติในช่วงที่มีการชุมนุมของกลุ่ม กปปส. เมื่อเดือนพฤศจิกายน 2556 ก่อนจะถูกนำตัวมาคุมขังที่เรือนจำพิเศษกรุงเทพ โดยเมื่อเวลาประมาณ 08.00 น. พลตรีจำลองได้เดินทางมาเข้าเยี่ยมและพูดคุยกับทั้งสองคน ท่ามกลางสื่อมวลชนที่มารอเฝ้าสังเกตการณ์บริเวณประตูทางเข้าด้านหน้าเรือนจำ