ลูกไม่ส่งเงิน! พ่อพิการเครียด ทิ้งจม.ผูกคอลาตาย
![ลูกไม่ส่งเงิน! พ่อพิการเครียด ทิ้งจม.ผูกคอลาตาย](http://s.isanook.com/ns/0/ud/329/1646617/7.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
ผู้สื่อข่าวรายงานว่า (10 ส.ค.) เมื่อเวลา 09.00 น. สภ.สัตหีบ รับแจ้งเหตุคนผูกคอตายบริเวณไร่มันสำปะหลัง ภายในซอยเย็นฤดี ม.6 ต.สัตหีบ อ.สัตหีบ จ.ชลบุรี ที่เกิดเหตุเป็นพื้นที่โล่งแจ้ง ใต้ต้นมะขามใหญ่ ห่างถนนเข้าไปประมาณ 100 เมตร พบศพนายสมวงค์ เย็นสบาย อายุ 54 ปี ผู้พิการขา ใช้ลวดสลิงแขวนคอตัวเองห้อยกับกิ่งต้นมะขาม สภาพลิ้นจุกปาก ตัวห้อยโตงเตงขาเสมอพื้น ทำให้ผู้ผ่านไปผ่านมามองเหมือนคนยืนอยู่ใต้ต้นไม้ เสียชีวิตมาแล้วประมาณ 2 ชั่วโมง
ใกล้กันพบกระป๋องสีที่ผู้ตายใช้ยืนเหยียบขึ้นไปแขวนคอตัวเองล้มอยู่ ตรวจค้นในตัวพบจดหมายลาตายความว่า "ผมขอโทษด้วยนะครับ ลูกไม่ส่งเงินมาเลย ผมมีหลานชาย 1 คน ช่วยส่งสถานสงเคราะห์เด็กด้วย แม่เด็กชื่อคิว บ้านอยู่ข้างศาลาแดง "
ทั้งนี้ จากการสอบถามเพื่อนบ้านทราบว่า ผู้ตายเป็นผู้พิการทางขา มาเช่าบ้านอยู่เพียงลำพังกับหลานชายวัย 4 ขวบ และไม่มีงานทำ จะมีก็แต่ค่าเบี้ยยังชีพคนพิการ และเงินที่ลูกส่งมาให้บ้างเป็นครั้งคราวเท่านั้น