หนุ่มราชบุรี เครียดปวดหัวหาสาเหตุไม่ได้ ลั่นไกยิงตัวเองดับต่อหน้าภรรยา
![หนุ่มราชบุรี เครียดปวดหัวหาสาเหตุไม่ได้ ลั่นไกยิงตัวเองดับต่อหน้าภรรยา](http://s.isanook.com/ns/0/ud/332/1661385/news10-1.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
วันนี้ ( 4 ก.ย.) เมื่อเวลา 01.30 น. ผู้สื่อข่าวรายงานว่า ร.ต.ท.ธีรนัย โคลงพิมาย พนักงานสอบสวน สภ.เมืองราชบุรี ตรวจสอบที่เกิดเหตุหลังมีคนยิงตัวตายที่บ้านเลขที่ 19 ม.6 ต.เขาแร้ง อ.เมือง จ.ราชบุรี
ที่เกิดเหตุเป็นเพิงข้างบ้านที่ดัดแปลงเป็นโรงงานทำกระถางต้นไม้ พบนางนาตยา บุษบา อายุ 26 ปี นั่งหันหลังพิงกระถางร่ำไห้ด้วยความเสียใจพร้อมประคองร่างไร้วิญญาณของ นายสิงหราช บุษบา อายุ 30 ปี สามี เอาไว้ที่ตัก พร้อมลูกชายวัย 5 ขวบ นั่งอยู่ข้างๆ ใกล้กันพบอาวุธปืนแบบไทยประดิษฐ์ ขนาด .38 ม.ม. ตกอยู่ 1 กระบอกปลอก กระสุนปืน 1 ปลอก เจ้าหน้าจึงเก็บไว้เป็นหลักฐาน โดยมีชาวบ้านและญาติผู้ตายมามุงดูด้วยความเศร้าสลดใจ
สอบสวนนางนาตยา ภรรยาผู้ตาย ให้การว่าหลังเลิกงาน ผู้ตายได้เข้าไปหา นางหวิน วรดี อายุ 72 ปี ผู้เป็นยาย แล้วตรงเข้าไปกอดพร้อมกับตะโกนบอกว่า "ปวดหัวมากทนไม่ไหวแล้ว!!" ซึ่งตนก็เดินเข้าไปหา เพื่อที่จะปลอบใจและพาไปหาหมอโรงพยาบาล
แต่จู่ๆ สามีกับเดินออกไปหยิบปืนที่ซ่อนไว้ในโรงงานกระถาง แล้วยิงลงพื้น 1 นัด จากนั้นก็เปลี่ยนใส่ลูกปืนเข้าไปใหม่ แล้วนำมาจ่อที่หน้าอกซ้ายพร้อมกับลั่นไกยิงตัวเองตาย ตนตกใจมากเมื่อเห็นร่างของสามีทรุดลงกองกับพื้น ส่วนสาเหตุนั้นคาดว่าจะเกิดจากความเครียด ที่เป็นโรคปวดหัวอย่างรุนแรงเคยพาไปรักษาแล้วก็ไม่หาย แต่ตนไม่คิดว่าสามีจะมาคิดสั้นยิงตัวตายแบบนี้
ทั้งนี้ ทางญาติไม่ได้ติดใจเอาความใดๆ ซึ่งทางเจ้าหน้าที่จะนำศพไปพิสูจน์ทางนิติวิทยาศาสตร์ เพื่อตรวจสอบว่าสาเหตุการตายอย่างละเอียดอีกครั้งหนึ่ง