มุก โอลีฟ ขอโทษ! ใจร้อนโพสต์ IG เพราะโมโห
![มุก โอลีฟ ขอโทษ! ใจร้อนโพสต์ IG เพราะโมโห](http://s.isanook.com/ns/0/ud/342/1712633/3.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
ยังคงเป็นประเด็นร้อนต่อเนื่อง หลังจากนักร้องสาว "มุก โอลีฟ" กฤตพร มณฑีรรัตน์ โพสต์ข้อความใน IG คำว่า "เลว" พร้อมแท็กชื่อแฟนหนุ่ม "นาฑี โอสถานุเคราะห์" มือกีตาร์วง Getsunova และไฮโซ "มิ้นท์ ภัทรศยา ยงรัตนมงคล" พร้อมระบุข้อความว่า "เปิดประตูห้องนอนไปเจอแฟนตัวเองอยู่กับผู้หญิงคนอื่น คำนี้มันเหมาะกับพวกคุณจริง ๆ" จนทำให้เกิดเสียงวิพากษ์วิจารณ์กันไปต่างๆนานา
ซึ่งในเวลาต่อมา ผู้จัดการส่วนตัวของ "มิ้นท์ ภัทรศยา" และ "นาฑี โอสถานุเคราะห์" ได้ออกมาชี้แจงว่า "มุก โอลีฟ" เข้าใจผิดนั้น ร่วมถึงเพื่อนสนิทของมิ้นท์ อย่างหญิงแม้น ก็ออกมาโพสต์ปกป้องด้วยนั้น
ล่าสุด อินสตาแกรมของ "มุก โอลีฟ" ได้โพสต์ภาพซึ่งเป็นการเขียนข้อความระบุว่า
"จากเหตุการณ์ที่เกิดขึ้น มุกเสียใจและขอโทษที่ใจร้อนรีบโพสต์ลง IG เพราะความโมโห โดยไม่คำนึงถึงผลกระทบต่อหน้าที่การงาน และชื่อเสียงของบุคคลที่เกี่ยวข้อง ต่อไปจะใจเย็นมากขึ้นค่ะ"