แค่มองหน้า! ดวลปืนโจ๋กลางตลาด หนุ่มนร.นอกดับ
![แค่มองหน้า! ดวลปืนโจ๋กลางตลาด หนุ่มนร.นอกดับ](http://s.isanook.com/ns/0/ud/345/1729937/5.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
ขอขอบคุณจาก เฟซบุ๊ก ศูนย์ข่าวประชาสัมพันธ์ TAI TECK TUNG และ สำนักข่าวไทย
ผู้สื่อข่าวรายงานว่า (12 ม.ค.) เมื่อเวลา 03.30 น. สภ.เมือง จ.นครศรีธรรมราช รับแจ้งเหตุยิงกันตายที่ตลาดสดคูขวาง ต.ท่าวัง อ.เมือง ที่เกิดเหตุพบผู้เสียชีวิตทราบชื่อนายธีศิษฏ์ ถาวระ อายุ 27 ปี นักเรียนนอกจบจากออสเตรเลีย หลังเรียนจบก็ได้มาทำธุรกิจรีสอร์ต โดยเป็นผู้บริหารแทนพ่อแม่ที่รีสอร์ตแห่งหนึ่งใน อ.นบพิตำ จ.นครศรีธรรมราช ถูกยิงด้วยอาวุธปืนขนาด 9 มม. เข้าหน้าอก 4 นัด กลางหลัง 7 นัด คาง 2 นัด แขนซ้าย 2 นัด และขาขวา 2 นัด ใกล้กันพบอาวุธปืนขนาด 9 มม.ของผู้ตายตกอยู่ และพบปลอกกระสุนปืนอยู่ในที่เกิดเหตุ 4 ปลอก
ส่วนผู้ได้รับบาดเจ็บสาหัสคือเพื่อนของนายธีศิษฏ์ ทราบชื่อ จ.ส.อ.ภาณุวัฒน์ คงมีศรี อายุ 27 ปี เป็นทหารอยู่ที่ค่ายวชิราวุธ กองทัพภาคที่ 4 ซึ่งไปปฏิบัติหน้าที่อยู่ในพื้นที่ 3 จังหวัดชายแดนภาคใต้ และเดินทางกลับมาบ้านตั้งแต่ช่วงเทศกาลวันเด็กที่ผ่านมา ถูกยิงด้วยอาวุธปืนชนิดเดียวกันเข้าหน้าท้อง 2 นัด ไหปลาร้า 1 นัด โหนกแก้ม 1 นัด และใต้คาง 2 นัด อยู่ในอาการสาหัส เจ้าหน้าที่นำส่ง รพ.มหาราชนครศรีธรรมราช ล่าสุด พ้นขีดอันตรายแล้ว
จากการสอบสวนทราบว่า ก่อนเกิดเหตุ นายธีศิษฏ์ ผู้ตายพร้อมกับ จ.ส.อ.ภานุวัฒน์ ผู้บาดเจ็บได้พากันไปเที่ยวผับแห่งหนึ่งในตัวเมืองนครศรีธรรมราช หลังจากนั้นก็ชวนกันไปซื้อของที่ตลาดสดคูขวาง ซึ่งอยู่ในใจกลางเมืองนครศรีธรรมราช หลังจากสั่งของกับแม่ค้า ก็ได้ไปนั่งรอที่ร้านน้ำชาในตลาดดังกล่าว จากนั้นมีการมองหน้าเขม่นกันกับวัยรุ่นประมาณ 8 คน ที่นั่งกินข้าวขาหมูอยู่ที่ร้านเดียวกันก่อนแล้ว
ซึ่งขณะที่กลุ่มวัยรุ่นทั้ง 8 คน เดินออกจากร้าน ปรากฏว่านายธีศิษฏ์ ผู้ตายได้กวักมือเรียกแล้วถามว่า "มองหน้าทำไม" อีกฝ่ายตอบไปว่า "แล้วมึงมองทำไม" จนมีการสบถใส่กัน และยังมีการพูดอีกว่า "มึงมีปืนกูก็มีปืน" จากนั้นต่างฝ่ายต่างชักอาวุธปืนออกมายิงดวลกันทั้ง 2 ฝ่าย หลังจากนั้นกลุ่มคนร้ายวัยรุ่นทั้ง 8 คน ก็ได้วิ่งไปขับรถยนต์ 3-4 คัน ขับหลบหนีไปอย่างรวดเร็ว
เบื้องต้น เจ้าหน้าที่ตำรวจทราบตัวกลุ่มวัยรุ่นดังกล่าวแล้ว และอยู่ระหว่างรวบรวมพยานหลักฐานในการติดตามตัวมาดำเนินคดี