ฮือฮา! อาทิตย์ทรงกลดเหนือที่ตั้งสรีระสังขาร "หลวงพ่อคูณ"
![ฮือฮา! อาทิตย์ทรงกลดเหนือที่ตั้งสรีระสังขาร "หลวงพ่อคูณ"](http://s.isanook.com/ns/0/ud/360/1800742/fgrtg.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
เมื่อเวลา 10.45 น. (24 พ.ค.) ผู้สื่อข่าวรายงานว่า ได้เกิดปรากฎการณ์พระอาทิตย์ทรงกลด เหนือศูนย์ประชุมเอนกประสงค์กาญจนาภิเษก มหาวิทยาลัยขอนแก่น ซึ่งเป็นสถานที่สักการะสรีระสังขารหลวงพ่อคูณ ปริสุทโธ อดีตเจ้าอาวาสวัดบ้านไร่ เป็นวันสุดท้าย ก่อนจะเคลื่อนย้ายไปยังคณะแพทยศาสตร์ มหาวิทยาลัยขอนแก่น เพื่อเป็นอาจารย์ใหญ่ให้กับนักศึกษาแพทย์ ตามเจตนารมณ์ในพินัยกรรมของหลวงพ่อคูณก่อนมรณภาพ ทำให้ประชาชนที่เดินทางมากราบไหว้สรีระ ต่างแหงนดูพระอาทิตย์ และโทรศัพท์มือถือออกมาถ่ายภาพพระอาทิตย์ทรงกลดเก็บไว้
ขอบคุณภาพจากทวิตเตอร์ @towises