คลอดแล้วจ้า! “น้องกาย่า” ลูกสาวเปิ้ล ภารดี
![คลอดแล้วจ้า! “น้องกาย่า” ลูกสาวเปิ้ล ภารดี](http://s.isanook.com/ns/0/ud/371/1858362/600.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
ขอแสดงความยินดีกับคุณพ่อคุณแม่มือใหม่ป้ายแดง "เปิ้ล ภารดี" หรือชื่อใหม่ เปิ้ล ธันยาธนัส และนักแสดงหนุ่มรุ่นน้อง "นิว เชื้อชาตินที" หลังจากที่ทั้งคู่แต่งงานไปเมื่อเมื่อปีที่แล้ว ล่าสุดเปิ้ลได้คลอดลูกสาวแล้วที่ร.พ.บำรุงราษฎร์ อินเตอร์เนชั่นแนล
โดยเมื่อเช้าวันนี้ (2 ก.ย.) นิวได้พาเปิ้ลเดินทางไปที่โรงพยาบาล เพื่อรอเวลาคลอด และได้อัพรูปผ่านอินสตาแกรมว่าพร้อมแล้ว ก่อนที่ เพื่อนสาวในแก๊งอย่าง กระแต ศุภักษร จะอัพเดทภาพความประทับแรกของเปิ้ล หลังจากที่ได้เห็นหน้าลูก "น้องกาย่า" และกระแตได้โพสต์ข้อความว่า "ไม่รู้จะพูดอะไร ปลื้มปริ่ม หลานแข็งแรงมากกกกกก #littlegaya หนัก2,870กรัม" ซึ่งน้องกาย่านั้น หน้าตาน่ารัก แก้มยุ้ย จมูกโด่งแต่เด็ก ถอดแบบพ่อแม่มาเป๊ะ
ทีมข่าวบันเทิง Sanook!News ขอแสดงความยินดีอีกครั้งกับนางฟ้าตัวน้อยสมาชิกใหม่ของครอบครัวเปิ้ล นิว ที่เพิ่มเข้ามาให้ครอบครัวสมบูรณ์ขึ้นด้วยนะคะ
(เครดิตภาพ IG: new_chueachartnatee,iamkratae,ple_tanyatanas)