ป้าย "หยุด! สืบทอดอำนาจ" โผล่สกายวอล์คหน้าหอศิลป์
![ป้าย "หยุด! สืบทอดอำนาจ" โผล่สกายวอล์คหน้าหอศิลป์](http://s.isanook.com/ns/0/ud/372/1861454/news08.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
วันที่ 7 ก.ย. เวลาประมาณ 17.45 น. ผู้สื่อข่าวรายงานว่า กลุ่มนักศึกษาขบวนการประชาธิปไตยใหม่ได้นำป้ายผ้าขนาดใหญ่เขียนข้อความระบุว่า "หยุด! สืบทอดอำนาจ" มาแขวนไว้บริเวณสกายวอล์คสถานีรถไฟฟ้าสนามกีฬาแห่งชาติ ซึ่งเชื่อมกับทางเข้าหอศิลป์ กรุงเทพฯ
ทั้งนี้ เมื่อวันที่ 6 ก.ย. ที่ผ่านมา ขบวนการประชาธิปไตยใหม่นั้นได้ออกแถลงการณ์ ถึงกรณีที่สมาชิกสภาปฏิรูปแห่งชาติ (สปช.) ลงมติไม่รับร่างรัฐธรรมนูญว่าเป็นเพียงละครฉากหนึ่งเพื่อการสืบทอดอำนาจของคสช. เท่านั้น พร้อมเสนอว่ากระบวนการร่างรัฐธรรมนูญครั้งใหม่นั้น ต้องเป็นกระบวนการที่ประชาชนมีส่วนร่วม คือ คณะกรรมาธิการยกร่างฯ จะต้องมาจากการเลือกตั้งของประชาชน