ณิชา เคลียร์คิว...บินยินดี ไอติม รับปริญญาที่อังกฤษ
![ณิชา เคลียร์คิว...บินยินดี ไอติม รับปริญญาที่อังกฤษ](http://s.isanook.com/ns/0/ud/375/1877903/nicha.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
ถึงแม้จะไม่พร้อมบอกว่าสถานะความสัมพันธ์ของนักแสดงสาว "ณิชา ณัฏฐณิชา" กับหนุ่ม "ไอติม พริษฐ์" คืออะไร แต่ทั้งภาพคู่และพฤติกรรมที่แสดงออกค่อนข้างที่จะชัดเจนอยู่แล้ว เพราะล่าสุดฝ่ายสาวนั้นยอมเคลียร์คิวจองตั๋วเครื่องบินเพื่อบินตรงไปร่วมแสดงความยินดีถึงประเทศอังกฤษที่ฝ่ายชายได้คว้าใบปริญญาจากสาขาปรัชญา การเมือง และเศรษฐศาสตร์ มหาวิทยาลัยออกซ์ฟอร์ด มาสำเร็จ
ล่าสุดบินไปอังกฤษ ?
"ไปงานรับปริญญาพี่ติมค่ะ ยังไม่ได้ให้ของขวัญค่ะ ไปพร้อมกัน ไปมาอาทิตย์หนึ่ง ที่ไปปารีสไปเที่ยวไปพักผ่อนค่ะ มีครอบครัวพี่ติมก็บินไปด้วย เพราะเป็นงานรับปริญญา"
อยู่ห่างกับแบบนี้ หวั่นเรื่องระยะทางไหม ?
"จริงๆ ไม่ได้กลัวเรื่องระยะทางอยู่แล้ว เพราะติดต่อกันได้เรื่อยๆ ต่อจากนี้คงเจอกันบ่อยขึ้น"
จะมีออกงานคู่กันให้เห็นบ้างหรือเปล่า ?
"ยังไม่ได้คิดอะไรไว้เลยค่ะ ก็ต้องพิจารณาดูค่ะ ตอนนี้แฮปปี้ดี อย่างที่ณิชากับพี่ติมเคยให้สัมภาษณ์ไป คือเราคุยกัน คบกัน คุยกับเขาแค่คนเดียว เราไม่ได้มีคำจำกัดความว่าเป็นอะไรกัน สถานะอะไร เวลามีข่าวเขาก็โอเค เข้าใจเป็นงานของเรา ไม่ได้ว่าอะไรค่ะ"
กับครอบครัวว่าอย่างไรบ้าง ?
"ครอบครัวก็รู้จักกันค่ะ เราก็อยู่ในสายตาของแต่ละฝ่าย คุยกันมาปีกว่าแล้ว ว่างก็เจอกัน"
ขอบคุณภาพจากอินสตาแกรม nychaa
อัลบั้มภาพ 9 ภาพ