ศพเสี่ยอู๊ดถึงบ้านเกิด ก่อนเสีย 3 วัน พูดกับน้าเป็นลาง
![ศพเสี่ยอู๊ดถึงบ้านเกิด ก่อนเสีย 3 วัน พูดกับน้าเป็นลาง](http://s.isanook.com/ns/0/ud/378/1891834/510.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
ผู้สื่อข่าวรายงานว่า (31 ต.ค.) เมื่อเวลา 20.15 น. นายเชาวลิต บุญฉิม พี่ชายของนายสิทธิกร บุญฉิม หรือ เสี่ยอู๊ด กับนายธวัชชัย บุญฉิม น้องชาย ได้นำศพของนายสิทธิกร จาก จ.พิษณุโลก มาถึงที่วัดสุวรรณรังสรรค์ (วัดยายร้า) ต.สำนักท้อน อ.บ้านฉาง จ.ระยอง โดยมีญาติๆ และประชาชนมารอรับศพด้วยความเศร้าโศก
นายยศกร สุขเจริญ ซึ่งเป็นน้าเขยและคนสนิทของนายสิทธิกร บอกว่า ผู้ตายมีพี่น้อง 5 คน เป็นชาย 4 คน หญิง 1 คน ผู้ตายเป็นคนที่ 3 ทางตนและญาติจะไม่ทำตามที่ผู้ตายสั่งเสียไว้ว่าไม่ให้ทำศพ คิดว่าจะบำเพ็ญกุศลไม่ต่ำกว่า 5 วัน ต้องคุยกับญาติๆ ก่อน
ส่วนสาเหตุมาจากน้อยใจทำดีไม่ได้ดี ก่อนจะเสียชีวิต 3 วัน ผู้ตายมาหาน้าสาวที่บ้านบอกว่าตนจะตายแล้วนะ ถ้าตายที่ไหนให้เผาที่นั่นไม่ต้องเอาศพกลับมา น้าสาวคิดว่าพูดไปเพราะความเครียด ตนเชื่อว่าผู้ตายยังมีสมบัติอีกมากแต่ไม่มีใครรู้ ก่อนตาย เสี่ยอู๊ด เสียใจมากอยู่เรื่องหนึ่งคือไม่ได้ให้อะไรกับพี่น้องเลย แม้แต่ที่ดินก็ยกให้วัด
ด้าน นายสุรินทร์ เปาอินทร์ อดีต สจ.เขต อ.บ้านฉาง คนใกล้ชิดอีกคน บอกว่า เวลาผู้ตายกลับมาบ้านต้องไปหาทุกครั้ง ตนจะเป็นคนจัดงานศพเอง ผู้ตายเป็นคนดีเหนือคนธรรมดา เพราะได้ทำแต่ความดี พอข่าวแพร่กระจายไปก็มีประชาชนแจ้งความประสงค์ว่าจะมาเป็นเจ้าภาพงานศพกันมากมาย
อัลบั้มภาพ 6 ภาพ