สาวขับเก๋งจะจอดรถ กลับพุ่งใส่อาคารสนามบินภูเก็ต กระจกแตก ชาวจีนรับบาดเจ็บ
![สาวขับเก๋งจะจอดรถ กลับพุ่งใส่อาคารสนามบินภูเก็ต กระจกแตก ชาวจีนรับบาดเจ็บ](http://s.isanook.com/ns/0/ud/378/1894442/news12.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
(5 พ.ย.) นางมนฤดี เกตุพันธ์ ผู้อำนวยการท่าอากาศยานภูเก็ตกล่าวว่า เมื่อเวลาประมาณ 17.45 น. ได้เกิดเหตุ รถยนต์เก๋งนิสสัน ซึ่งมี นางสาววรนุช เป็นผู้ขับขี่ ได้ขับพุ่งชนเข้ามาในอาคารผู้โดยสารชั้น 2 โดยมีรถเข็นกระเป๋า ตั้งอยู่บริเวณตู้สแกนสัมภาระ หมายเลข 1-2 ทำให้กระจกอาคารที่ชานชาลา ขาออกแตก 2 บาน
อีกทั้งยังทำให้ นางสาวจาง ผู้โดยสารชาวจีนของสายการบินไทยแอร์เอเชียได้รับบาดเจ็บ โดนกระจกบาดที่ข้อเท้าและฝ่าเท้าด้านซ้ายเล็กน้อย เบื้องต้นประสานงานให้พยาบาลประจำท่าอากาศยานภูเก็ตได้ปฐมพยายาลเบื้องต้น พยาบาลแจ้งว่า บาดแผลไม่รุนแรงมาก จึงให้รถพยาบาลฉุกเฉินมารับตัว เพื่อนำส่งผู้โดยสารไปโรงพยาบาลถลางเพื่อให้แพทย์และพยาบาลตรวจร่างกายและทำแผลต่อหนึ่ง
นางมนฤดี กล่าวว่า จากการตรวจสอบเบื้องต้นทราบว่า คนขับรถคันดังกล่าวเป็นสุภาพสตรี ตั้งใจจะจอดรถ แต่แทนที่จะเหยียบเบรก กลับไปเหยียบคันเร่ง ทำให้รถพุ่งเข้าชนกระจกอาคาร จนมีนักท่องเที่ยวสาวชาวจีนบาดเจ็บเล็กน้อย
อุบัติเหตุที่เกิดขึ้นในครั้งนี้ เจ้าหน้าที่ตำรวจภูธรสถานีตำรวจภูธรท่าฉัตรไชย ได้เชิญคู่กรณีคือผู้ขับขี่และเจ้าหน้าที่ท่าอากาศยานภูเก็ตไปพบเพื่อเจรจาหาข้อยุติด้านการประกัน เเละชดใช้ค่าเสียหายแล้ว