คืบหน้า หนุ่มจะโดดสะพานพระราม 7 ที่แท้น้อยใจเมียบอกเลิก
![คืบหน้า หนุ่มจะโดดสะพานพระราม 7 ที่แท้น้อยใจเมียบอกเลิก](http://s.isanook.com/ns/0/ud/382/1912862/news10.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
คืบหน้าหนุ่มปืนสะพานพระราม 7 ทำท่าหวาดเสียว เตรียมกระโดดลงแม่น้ำ ล่าสุดพบเป็นเหตุน้อยใจ ภรรยาขอแยกทาง กล่อมสำเร็จ-ปล่อยตัวกลับแล้ว
(9 ธ.ค.) จากกรณีที่เมื่อช่วงเย็นที่ผ่านมา เจ้าหน้าที่ตำรวจ สภ.บางกรวย จ.นนทบุรี และเจ้าหน้าที่กู้ภัยร่วมกตัญญู ได้ช่วยกันเกลี้ยกล่อมชายคนหนึ่ง ที่พยายามจะกระโดดลงสะพานพระราม 7 ใช้เวลาพูดคุยราวๆ 1 ชั่วโมง จึงยอมใจอ่อนและขึ้นมาอย่างปลอดภัย ตามข่าวที่รายงานไปแล้วนั้น
ล่าสุดเจ้าหน้าที่ได้พูดคุยกับชายคนดังกล่าว ทราบชื่อคือ นายบุญเลี้ยง อายุ 39 ปี เป็นพนักงานขับรถส่งของ พบว่ามีปัญหาขัดแย้งกับภรรยา เนื่องจากจะเลิกราแยกทางกัน ทำให้ฝ่ายชายรู้สึกเครียดและน้อยใจ จึงตัดสินใจจะกระโดดสะพานลงแม่น้ำเจ้าพระยา
ขณะที่เจ้าหน้าที่ยังได้สอบถามไปยัง ภรรยาของนายบุญเลี้ยง เปิดเผยว่า ก่อนเกิดเหตุเพิ่งมีปากเสียงกับสามี เพราะนัดตกลงกันเรื่องความสัมพันธ์ ตนต้องการจะเลิกรากันสามี ก่อนที่ฝ่ายสามีจะขี่รถออกมาจากบ้าน กระทั่งตนได้รับแจ้งจากเจ้าหน้าที่กู้ภัยว่า สามีกำลังจะกระโดดสะพานข้ามแม่น้ำ
อย่างไรก็ตาม หลังจากพูดคุยกับชายคนดังกล่าว และปล่อยให้สงบสติอารมณ์ เจ้าหน้าที่จึงได้กล่าวตักเตือนและให้กำลังใจ ขออย่าก่อเหตุเช่นนี้อีก ก่อนจะปล่อยตัวกลับไปในเวลาต่อมา