แม่บุญธรรมร่ำไห้ ขอ "ปอ ทฤษฎี" อย่าห่วง จะช่วยดูแลครอบครัวแทน
![แม่บุญธรรมร่ำไห้ ขอ "ปอ ทฤษฎี" อย่าห่วง จะช่วยดูแลครอบครัวแทน](http://s.isanook.com/ns/0/ud/386/1933982/1.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
แม่บุญธรรม ของ ปอ ทฤษฎี เผยรักปอเสมือนลูกคนหนึ่ง ที่ผ่านมาสวดมนต์ภาวนาตลอด ด้านประชาชนใน จ.บุรีรัมย์ ต่างเสียใจและเสียดายที่พระเอกหนุ่มจากไปอย่างไม่มีวันกลับ
วันที่ 19 ม.ค. 59 นางทิฐินันท์ รัตนบรรณกิจ เจ้าของร้านขายกาแฟซำเฮง ใน จ.บุรีรัมย์ ที่ ปอ ทฤษฎี นับถือเป็นแม่บุญธรรม เผยว่า รัก ปอ เสมือนลูกคนหนึ่ง โดยในช่วงที่ ปอป่วย ตนเดินทางไปเยี่ยมหลายครั้ง พร้อมสวดมนต์ภาวนาขอให้สิ่งศักดิ์สิทธิ์ดลบันดาลให้ปอหายป่วยตลอด แต่สุดท้าย ปอ ก็จากไป ก่อนกล่าวทิ้งท้ายว่า รัก ปอ มาก และขอให้อย่าห่วงอะไร ตนจะช่วยดูแลครอบครัวแทน
ขณะที่ ประชาชนในจังหวัดบุรีรัมย์ ต่างเฝ้าติดตามข่าวการเสียชีวิตของพระเอกหนุ่มอย่างใกล้ชิด และกล่าวเป็นเสียงเดียวกันว่ารู้สึกเสียใจและเสียดาย ที่พระเอกหนุ่มจากไปก่อนวัยอันควร พร้อมยกย่องเป็นบุคคลตัวอย่าง ทั้งด้านการทำงาน และการดำเนินชีวิต ในความเป็นคนดี กตัญญู และทำคุณประโยชน์เพื่อสังคมมาโดยตลอด