"ถาวร"ยัน"ชายหมู"ร่วมงานสมุยเฟสติวัล ไม่มีอะไรในกอไผ่ ปัดคุย"ลุงกำนัน"ช่วยเคลียร์
!["ถาวร"ยัน"ชายหมู"ร่วมงานสมุยเฟสติวัล ไม่มีอะไรในกอไผ่ ปัดคุย"ลุงกำนัน"ช่วยเคลียร์](http://s.isanook.com/ns/0/ud/387/1937250/9.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
เมื่อวันที่ 24 มกราคม นายถาวร เสนเนียม อดีตแกนนำกปปส.และอดีตส.ส.สงขลา พรรคประชาธิปัตย์(ปชป.) เปิดเผยว่า กรณีที่ปรากฏภาพนายสุเทพ เทือกสุบรรณ ประธานมูลนิธิมวลมหาประชาชนเพื่อการปฏิรูปประเทศ กับ ม.ร.ว.สุขุมพันธุ์ บริพัตร ผู้ว่าฯกทม. ที่งานสมุยเฟสติวัล 2016 จังหวัดสุราษฎร์ธานี อย่างชื่นมื่นนั้น
เป็นเพราะเราได้เชิญ ม.ร.ว.สุขุมพันธุ์ มาเป็นประธานในพิธีเปิดงาน "ศึกยอดมวยมหากุศลมวลมหาประชาชน สมุยเฟสติวัล" เพียงเท่านั้น ยืนยันได้ว่า นายสุเทพไม่ได้พูดคุยอะไรเป็นพิเศษ กับม.ร.ว.สุขุมพันธุ์ เพราะไม่มีอะไรที่จะต้องคุยถึงปัญหาที่เกิดขึ้นระหว่างพรรคปชป.กับกทม.
ด้านนายพุทธิพงษ์ ปุณณกันต์ อดีตแกนนำกปปส. และอดีตส.ส.กทม. พรรคปชป. กล่าวว่า การที่ม.ร.ว.สุขุมพันธุ์มาร่วมงานสมุยเฟสติวัลกับนายสุเทพ ไม่ได้มีการคุยถึงเรื่องปัญหาที่เกิดขึ้น ระหว่างกทม.กับพรรคปชป.
เพราะเรามาทำงานการกุศลของมูลนิธิมวลมหาประชาชนเพื่อการปฏิรูปประเทศ จึงไม่อยากให้เรื่องนี้มาเป็นประเด็น ซึ่งที่ผ่านมาทั้ง 2 ท่าน ก็ไม่ค่อยได้เจอกัน เพราะต่างคนต่างทำงานที่ต้องรับผิดชอบ