อนุโมทนาบุญ พระสมิทธิ์ ปลงผมบวช ฉายาทางธรรม "พระปวริทธิโค"
![อนุโมทนาบุญ พระสมิทธิ์ ปลงผมบวช ฉายาทางธรรม "พระปวริทธิโค"](http://s.isanook.com/ns/0/ud/399/1996906/700.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
ต้องขออนุโมทนาบุญกับครอบครัว "อารยะสกุล" ด้วยนะคะ เพราะล่าสุดเมื่อช่วงบ่ายวันนี้ (17 พ.ค.) ทางด้าน โอปอล์ ปาณิสรา ได้โพสต์ภาพพิธีอุปสมบท หมอโอ๊ค สมิทธิ์ ซึ่งหลังจากปลงผมแล้ว ได้รับฉายาทางธรรมว่า "พระปวริทธิโค" ซึ่งสมเด็จพระวันรัตเมตตาเป็นพระอุปัชฌาย์ในพิธีอุปสมบทในวันนี้ ที่วัดบวรนิเวศวิหาร ท่ามกลางความยินดีของคนในครอบครัว และจะใช้เวลาในการศึกษาพระธรรมต่อไป
ซึ่งก่อนหน้านี้ "น้องอลิน" ก็เพิ่งจะได้กลับบ้าน เพราะไม่สบายเป็นไข้ ต้องไปหาหมอ ขออนุโมทนาบุญอีกครั้งให้ครอบครัว และลูกแฝดทั้งสองมีสุขภาพแข็งแรงด้วยนะคะ
รูปภาพจากอินสตาแกรม @ opalpanisara
อัลบั้มภาพ 10 ภาพ