ชาวเน็ตสงสัย อั้ม แอมป์ ไม่ลงรูปคู่นาน ห่างกันแล้วหรือเปล่า?
![ชาวเน็ตสงสัย อั้ม แอมป์ ไม่ลงรูปคู่นาน ห่างกันแล้วหรือเปล่า?](http://s.isanook.com/ns/0/ud/399/1999034/cc.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
ทำเอาแฟนๆที่เชียร์คู่ของ อั้ม พัชราภา และแฟนหนุ่ม แอมป์ พิธาน ถึงกับใจหายแว้บ เมื่อมีคนตั้งกระทู้ในเว็บไซต์พันทิป หัวข้อว่า "แอมป์แฟนอั้ม หายไปไหนคะช่วงนี้ ไม่มีรูปคู่กันเลย" โดยตั้งข้อสังเกตว่า ช่วงหลังๆ ไม่ค่อยเห็นมีรูปคู่ แอมป์ อั้ม ที่เห็นล่าสุดคือช่วงสงกรานต์ที่อั้มจัดทำบุญที่บ้าน แต่หลังจากนั้นไม่ว่าจะเป็นวันเกิดเพื่อนอั้ม ตอนอั้มไปทำบุญกับแก๊งเพื่อนก็ไม่มีรูปของหนุ่มแอมป์ ล่าสุดในงานวันเกิดของ เมย์ เฟื่องอารมย์ ก็ไม่มีเห็นหนุ่มแอมป์มาร่วมงาน
ซึ่งประเด็นนี้แฟนคลับอั้มแอมป์ก็ยังมองโลกในแง่ดี คิดว่าอาจเป็นเพราะอั้มติดถ่ายละคร ส่วนแอมป์ก็เป็นนักธุรกิจ อาจจะงานยุ่งจนไม่มีเวลาอยู่ด้วยกัน หรือเจอกันแต่ไม่ได้อัพรูปคู่กันก็ได้ เพราะโดยปกติแล้วสาวอั้มก็จะลงรูปคู่เฉพาะเวลามีกิจกรรมหรือไปเที่ยวด้วยกัน
เอาเป็นว่าอย่าเพิ่งตื่นตกใจไปนะจ๊ะ อาจไม่มีอะไรในกอไผ่ก็ได้ กองเชียร์ต้องสตรองเข้าไว้ รอฟังจากปากสาวอั้มดีกว่าเนอะ...
ขอบคุณภาพจากอินสตาแกรม aum_patchrapa , yui_papa
อัลบั้มภาพ 10 ภาพ