สยบดราม่า ภาพแอมมี่ อุ้มน้องลัลลาเบล เดินตามไอด้า เบ็น
![สยบดราม่า ภาพแอมมี่ อุ้มน้องลัลลาเบล เดินตามไอด้า เบ็น](http://s.isanook.com/ns/0/ud/400/2003398/7003.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
หลังจากมีกระแสดราม่าออกมา เมื่อนักร้องหนุ่ม แอมมี่ The Bottom Blues ออกมาโพสต์ข้อความ ว่าถ้ารักษาครอบครัวไว้ได้ เค้าคงพาลูกมาเยี่ยม หลังจากนอนป่วยสามวันแล้วไม่มีใครมาเยี่ยม ซึ่งหลายคนก็คิดว่าน่าจะหมายถึง ไอด้า ไอรดา อดีตภรรยาแน่นอน ส่วนไอด้า และแฟนใหม่ จะออกมาโพสต์รูปคู่ และติดแท็กถึงแอมมี่เช่นกัน
ก่อนที่แอมมี่จะออกมาแก้ข่าวดราม่า ว่าไม่ได้หมายถึงไอด้า แค่อยากจะบอกว่าคิดถึง "น้องลัลลาเบล" และกับไอด้าก็เป็นเพื่อนที่ดีต่อกันแล้ว ซึ่งล่าสุด แอมมี่ได้ออกมาโพสต์ภาพน่ารักๆ ที่กำลังเดินอุ้มลูกสาว และเดินตามหลังไอด้า และหนุ่มเบ็น ย้ำความสัมพันธ์ที่ดีของทั้งสามคน และแคปชั่นภาพติดแฮชแท็กว่า #เลี้ยงลูกเป็นเพื่อนกัน
เป็นการสยบดราม่าด้วยภาพที่ชัดเจน ชาวเน็ตเลิกดราม่ากันได้แล้วค่ะ
รูปภาพจากอินสตาแกรม @ ammybottomblues, idasiriwut
อัลบั้มภาพ 12 ภาพ