คดีแม่ประนอม ไกล่เกลี่ยไม่จบ ยืนยันสู้คดีกับลูกสาวถึงที่สุด
![คดีแม่ประนอม ไกล่เกลี่ยไม่จบ ยืนยันสู้คดีกับลูกสาวถึงที่สุด](http://s.isanook.com/ns/0/ud/400/2003886/news07.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
ศาลนัดไต่สวนคำร้องกรณี แม่ประนอม ยื่นฟ้องบุตรสาวคนโตและลูกเขย ในการเพิกถอนนิติกรรม หลังเจรจาไกล่เกลี่ยการแบ่งทรัพย์สินไม่ลงตัว พร้อมฟ้องคดีอาญาเพิ่ม ศาลนัดไต่สวนมูลฟ้อง 25 กรกฎาคมนี้
เมื่อวานนี้ (30 พ.ค.) ศาลจังหวัดตลิ่งชันได้นัดไต่สวนคำร้องคดี แม่ประนอม ได้ยื่นเพิกถอนคำฟ้องคดีทางแพ่งกับ บุตรสาวคนโตและลูกเขย เกี่ยวกับประเด็นเพิกถอนนิติกรรม ถือกรรมสิทธิ์ที่ตั้งโรงงานน้ำพริกเผา ย่านหลักสอง รวมทั้งโอนหุ้นคืนแม่ประนอม และค่าเสียหายอีกกว่า 500 ล้านบาท
ขณะที่ทางด้าน ทนายความของแม่ประนอม เปิดเผยว่า ฝ่ายของจำเลยได้เบิกความต่อศาลว่า ไม่สามารถเจรจาไกล่เกลี่ยและรับเงื่อนไขต่างๆ ได้ ประกอบกับศาลเห็นว่าเงื่อนไขที่ 2 ฝ่ายตั้งขึ้นนั้น ค่อนข้างแตกต่างกันมา โดยเฉพาะเรื่องของที่ดินและหุ้นที่ตกลงกันไม่ได้
นอกจากนี้ คดีอาญาที่แม่ประนอมยื่นฟ้องต่อบุตรสาวคนโต ศาลได้นัดไต่สวนอีกครั้งในวันที่ 25 กรกฎาคมนี้ ซึ่งจะตรงกับวันเดียวกับที่ศาลจังหวัดนครปฐม นัดไต่สวนคดีที่บุตรสาวคนที่สองยื่นฟ้องพี่สาวในคดีปลอมแปลงเอกสารและฉ้อโกงทรัพย์มรดก
อย่างไรก็ตาม แม่ประนอม ยังเปิดเผยอีกว่า ภายหลังจากการเจรจาต่อหน้ากับ มล.ปนัดดา ดิศกุล ตั้งแต่วันนั้นจนถึงวันนี้ ยังไม่เคยได้รับทรัพย์สินตามที่ตกลงกันไว้แม้แต่น้อย พร้อมกับยืนยันว่าจะต่อสู้ทางคดีกับบุตรสาวคนโตจนถึงที่สุดต่อไป
ขอบคุณเนื้อหาข่าวจาก เรื่องเล่าเช้านี้ ทางช่อง 3