'หมอเปรม' เข้ารับทราบข้อกล่าวหา สภ.บ้านไผ่ แล้ว
!['หมอเปรม' เข้ารับทราบข้อกล่าวหา สภ.บ้านไผ่ แล้ว](http://s.isanook.com/ns/0/ud/408/2040450/news17.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
"นพ.เปรมศักดิ์ เพียยุระ" เข้ารับทราบข้อกล่าวหา สภ.บ้านไผ่ แล้ว เจ้าตัวโพสต์เฟซบุ๊กส่วนตัว เตรียม Facebook Live แจงรายละเอียด 17.00 น. วันนี้
ผู้สื่อข่าวประจำสำนักข่าว ไอ.เอ็น.เอ็น. จังหวัดขอนแก่น รายงานว่า เมื่อสักครู่ที่ผ่านมา นพ.เปรมศักดิ์ เพียยุระ นายกเทศมนตรีเทศบาลเมืองบ้านไผ่ ได้เดินทางมาถึงสถานีตำรวจภูธรบ้านไผ่ แล้ว ด้วยสีหน้ายิ้มแย้มเป็นปกติ โดยเข้าไปพบกับเจ้าหน้าที่พนักงานสอบสวนเพื่อรับทราบข้อกล่าวหาที่ตำรวจได้ตั้งไว้ 2 ประเด็น คือ หน่วงเหนี่ยวกักขัง และข่มขืนใจให้กระทำการหรือไม่กระทำการ หลังมีผู้สื่อข่าวได้เข้ามาแจ้งความเอาผิดไว้เมื่อวันที่ 27 ก.ค. 59
ทั้งนี้ นพ.เปรมศักดิ์ เพียยุระ ได้โพสต์เฟซบุ๊กส่วนตัวว่า ในเวลา 17.00 น. จะ Facebook Live ซึ่งคาดว่า จะเป็นการชี้แจงถึงกรณีที่ไปรับทราบข้อกล่าวหาดังกล่าว