ชาวเน็ตเป็นห่วง กระจกห้างเมอรี่คิงส์ สักวันจะตกลงมาใส่
![ชาวเน็ตเป็นห่วง กระจกห้างเมอรี่คิงส์ สักวันจะตกลงมาใส่](http://s.isanook.com/ns/0/ud/408/2043638/news11.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
จส.100 ช่วยแจ้งเตือนให้ระวัง หลังโซเชียลเป็นกังวล สภาพกระจกห้างเมอรี่คิงส์ วงเวียนใหญ่ ที่ถูกปล่อยร้าง สภาพเหมือนจะตกลงมาใส่หัวได้ทุกเมื่อ
(6 ส.ค.) ผู้สื่อข่าวรายงานว่า เว็บไซต์ จส.100 ได้โพสต์ภาพของห้างสรรพสินค้าเมอรี่คิงส์ สาขาวงเวียนใหญ่ ที่ปล่อยให้เป็นที่รกร้างว่างเปล่า เวลาผ่านไปสิ่งปลูกสร้างเริ่มทรุดโทรม โดยเฉพาะกระจกบริเวณหน้าห้าง สร้างความวิตกกังวลแก่ผู้ที่สัญจรผ่านไปมา เกรงว่าจะหล่นตกลงมาได้ทุกเมื่อ
ผู้ใช้ทวิตเตอร์ชื่อคุณ @koko_watt ได้โพสต์ภาพบริเวณห้างสรรพสินค้าเมอรี่คิงส์ สาขาวงเวียนใหญ่ ร้องเรียนไปยัง จส.100 เนื่องจากเป็นกังวลเกี่ยวกับทรุดโทรมของบานกระจกที่เริ่มเสื่อมสภาพลงอย่างเห็นได้ชัด และอาจจะเป็นอันตรายต่อผู้สัญจรในอนาคต
เนื่องจากจุดดังกล่าวเป็นสะพานลอยคนข้าม ทางเดินทางเท้า และจุดรอรถตู้โดยสาร ที่สักวันหนึ่งกระจกอาจจะเสื่อมโทรมและแตกตกลงมาใส่ผู้คนด้านล่าง เพราะไม่มีการดูแลซ่อมแซมใดๆ จึงกลายเป็นอีกหนึ่งจุดเตือนเรื่องความปลอดภัยในการสัญจร
อัลบั้มภาพ 4 ภาพ