ฮิตไม่หยุด! แม่ชีอ่างทองยังเล่นจับโปเกมอน
![ฮิตไม่หยุด! แม่ชีอ่างทองยังเล่นจับโปเกมอน](http://s.isanook.com/ns/0/ud/409/2046506/10.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
ฮิตไม่หยุด! แม่ชียังเล่น เกมจับโปเกมอน หน้าแพปลาวัดดังอ่างทอง นักเรียน นักศึกษา ไล่ล่าตามเก็บคึกคัก
หลังจากเกมจับโปเกมอน โก (Pokemon GO) กลายเป็นเกมฮิตติดอันดับอยู่ในขณะนี้ มีประชาชน นักเรียน นักศึกษา เริ่มหันมาตามล่าโปเกมอนกันอย่างคึกคัก โดยในเขตเทศบาลเมืองอ่างทอง มีจุดให้ล่าจับหลายจุดแต่ที่คนนิยมไปเล่นกันเป็นจำนวนมาก ก็คือที่บริเวณแพปลาหนาวัดต้นสน อำเภอเมือง จังหวัดอ่างทอง
ซึ่งพบว่าได้มีกลุ่มวัยรุ่น นักเรียน นักศึกษา หลังเลิกเรียน มาจับกลุ่มทั้งนั่งและยืนอยู่บริเวณดังกล่าว โดยได้นำโทรศัพท์มือถือของแต่ละคนมาเล่มเกมจับโปเกมอน แม้กระทั่งแม่ชียังเล่นเกมฮิตติด เดินตามล่าหาโปเกมอนท่ามกลางวัยรุ่น นักศึกษา