สุดเศร้า! สาวพลัดตกสะพานแม่น้ำมูล แฟนหนุ่มโดดช่วยจมหายทั้งคู่
![สุดเศร้า! สาวพลัดตกสะพานแม่น้ำมูล แฟนหนุ่มโดดช่วยจมหายทั้งคู่](http://s.isanook.com/ns/0/ud/411/2059602/dfdfg.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
(1 ก.ย.) เวลา 21.30 น. ร.ต.อ.บุญเทียม แสงภารา รอง สว. (สอบสวน) สภ.ราษีไศล จ.ศรีสะเกษ พร้อมหน่วยกู้ภัยมูลนิธิศรีสะเกษสงเคราะห์ หน่วยกู้ภัยสว่างจิตศรีสะเกษธรรมสถาน และนักประดาน้ำ ออกตรวจสอบที่เกิดเหตุ หลังจากได้รับแจ้งว่า มีคนจมน้ำที่สะพานข้ามลำน้ำมูล ด้านหลังที่ว่าการอำเภอราษีไศล
เบื้องต้นทราบว่าผู้ที่จมหายไปในน้ำ คือ นายต่อศักดิ์ ชบา อายุ 35 ปี ทำงานเป็นเจ้าหน้าที่ในเทศบาลตำบลเมืองคง และแฟนสาวของนายต่อศักดิ์ ไม่ทราบชื่อ-นามสกุลจริง
นายณัฐพล ศรีบาล อายุ 31 ปี ผู้เห็นเหตุการณ์ เปิดเผยว่านายต่อศักดิ์มาหาปลาบนสะพาน ขณะนั้นเห็นหญิงสาวแฟนของนายต่อศักดิ์ กระโดดขึ้นนั่งบนขอบราวสะพาน แล้วเกิดพลาดหงายหลัง ตกลงไปในน้ำมูล เมื่อนายต่อศักดิ์เห็นแฟนตกน้ำ จึงกระโดดลงไปช่วย พยายามที่จะดึงแฟนของตัวเองเข้าฝั่ง แต่ลำน้ำกว้างเกินกำลังที่นายต่อศักดิ์จะพาแฟนกลับขึ้นมาได้ ลอยคออยู่ประมาณ 5 นาที ก่อนที่จะจมน้ำหายไปทั้งสองคน ตนจึงได้วิ่งไปแจ้งเจ้าหน้าที่ตำรวจที่ป้อมยามบริเวณสี่แยกหัวสะพาน เพื่อให้แจ้งเจ้าหน้าที่มาทำการช่วยเหลือ
ขอบคุณภาพจากเฟซบุ๊ก คาโล วาเนฟลี