ลูกเรือเขมรเปิดศึกทะเลาะกลางทะเล คว้าปลาแทงท้องกัน
![ลูกเรือเขมรเปิดศึกทะเลาะกลางทะเล คว้าปลาแทงท้องกัน](http://s.isanook.com/ns/0/ud/412/2064850/news11.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
ลูกเรือเขมรเปิดศึกทะเลาะแย่งปลากลางทะเล คว้าปลากระทุงเหว ปากปลายแหลมแทงใส่ท้อง ก่อนกระโดดลงทะเลหนีหายไป
(11 ก.ย.) พ.ต.ต.สากล คำยิ่งยง สารวัตร (สอบสวน) สภ.เพ อ.เมือง ระยอง ได้รับแจ้งจาก นายอาทิตย์ ชุติดาราลักษณ์ หัวหน้ามูลนิธิสว่างพรกุศล จุดบ้านเพ ว่า มีลูกเรือประมงไดหมึก ช.โชควรรณา ถูกลูกเรือประมงด้วยกัน แทงด้วยปลากระทุงเหว หรือ ปลาปากแหลม ได้รับบาดเจ็บ
จากการตรวจสอบเบื้องต้น พบว่าผู้ได้รับบาดเจ็บ ถูกแทงเข้าที่ชายโครงด้านซ้าย 1 แผล เหตุเกิดที่หน้าอ่าวน้อยหน่า เกาะเสม็ด ผู้บาดเจ็บนำขึ้นที่ท่าเรือประสิทธฺิ์ผล นำส่งโรงพยาบาลระยอง ทราบชื่อคือ นายแพทคุก อายุ 45 ปี ชาวกัมพูชา
จากการสอบสวนทราบว่า ผู้ที่ก่อเหตุคือ นายปู อายุ 21 ปี เป็นชาวกัมพูชาและเป็นหนึ่งในลูกเรือ ช.โชควรรณา เช่นเดียวกัน ก่อนเกิดเหตุได้ช่วยกันลากวอนระหว่างออกทะเล ปรากฏว่าทั้ง 2 มีปัญหาทะเลาะกัน เรื่องจับปลากระทุงเหวได้ นายปู ที่มีอาการเมายาเสพติด จึงได้คว้าปลากระทุงเหว ที่มีปากปลายแหลมยาว 7 นิ้ว แทงใส่อีกฝ่าย
หลังเกิดเหตุ นายปู ได้หยิบเอาปลากระทุงเหวไปด้วย พร้อมกับกระโดดลงน้ำทะเลไปขึ้นฝั่งที่เกาะเสม็ด ขณะที่ นายแพทคุก ได้รับบาดเจ้บ มีบาดแผลฉกรรจ์ที่ชายโครงซ้าย ลึกประมาณ 2 นิ้ว กว้าง 1 เซนติเมตร ถูกนำตัวขึ้นฝั่งและส่งโรงพยาบาล อาการไม่น่าเป็นห่วงเท่าไหร่นัก
อย่างไรก็ตาม ขณะนี้เจ้าหน้าที่ตำรวจได้ติดตามหาไปตามหา นายปู บนเกาะเสม็ด แต่ผลจากการปิดล้อมก็ยังไม่วี่แววแต่อย่างใด