กษัตริย์จิกมี พระราชินีเจตซุน และพระโอรส เสด็จฯ ถึงประเทศไทย
![กษัตริย์จิกมี พระราชินีเจตซุน และพระโอรส เสด็จฯ ถึงประเทศไทย](http://s.isanook.com/ns/0/ud/416/2084346/dweg.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
(15 ต.ค.) เมื่อเวลาประมาณ 17.00 น. ที่ท่าอากาศยานสุวรรณภูมิ นายสมคิด จาตุศรีพิทักษ์ รองนายกรัฐมนตรีและภรรยา เฝ้าทูลละอองธุลีพระบาทรับเสด็จ สมเด็จพระราชาธิบดีจิกมี เคเซอร์ นัมเกล วังชุก พระมหากษัตริย์แห่งราชอาณาจักรภูฏาน และสมเด็จพระราชินีเจตซุน เพมา วังชุก พร้อมพระโอรส ที่เสด็จมายังประเทศไทยเพื่อร่วมพระราชพิธีบำเพ็ญพระราชกุศลพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวภูมิพลอดุลยเดช
ในวันพรุ่งนี้ (16 ต.ค.) เวลาประมาณ 10.00 น. มีหมายกำหนดการเสด็จพระราชดำเนินไปถวายพระราชสักการะพระบรมศพพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวในพระบรมโกศ ในพระบรมมหาราชวัง