รวมภาพของพ่อ 17
![รวมภาพของพ่อ 17](http://s.isanook.com/ns/0/ud/418/2092186/a19.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
สมเด็จพระเจ้าลูกเธอ เจ้าฟ้าจุฬาภรณวลัยลักษณ์ เสด็จลงให้คณะกรรมการมูลนิธิช่วยการศึกษาแก่ผู้ขาดเงินทุนการศึกษา ของเทศบาลนคร กรุงเทพและธนบุรี คณะกรรมการสมาคมสตรีไทยแห่งประเทศไทย คณะครูและผู้แทนนักเรียนโรงเรียนปานะพันธ์วิทยา ในพระบรมราชูปถัมภ์ คณะครูสอนภาษาไทยแก่นายทหารจัซแม็ก คณะกรรมการสายปัญญาสมาคม ในพระบรมราชินูปถัมภ์ คณะนายทหารกรมทหารราบที่ 1 มหาดเล็กรักษาพระองค์ และภริยา คณะครูและผู้แทนนักเรียนวันอาทิตย์ถนนดินแดง คณะผู้แทนสโมสรจุฬาลงกรณมหาวิทยาลัย และคณะกรรมการสภาสตรีแห่งชาติ ในพระบรมราชินูปถัมภ์ เฝ้าถวายของและถวายพระพร เสร็จแล้ว เสด็จขึ้นทรงประเคนจตุปัจจัยไทยธรรม ทรงหลั่งทักษิโณทก พระสงฆ์ถวายอนุโมทนา เสร็จแล้ว เสด็จลงทรงปล่อยนกและปล่อยปลา
เครดิตภาพ : สำนักราชเลขาธิการ